Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรด คอม คับ มี งบ 10000 บ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรด คอม คับ มี งบ 10000 บ.

สเปก ผม ตอนนี้

CPU AMD X2 3800 Socket 939 Dual Core
    M/B A8N5X
    Ram Kingston DDR 400 512*2
    VGA PX7300GS 256MB support 512MB TD PCI-E
    Harddisk 120*2

เปลียน บอด ดีมั้ย หรือ เพิ่มแรม หรือ อัพ กาดจอ
    อยากรู้ ยี่ห้อ ด้วย อ่ะ คับ ช่วยแนะนำหน่อยย
    ผมก็พวกบ้าเกม ฟังเพลง ตัดต่อภาพ นิดๆหน่อยๆ ตัดต่อ วิดิโอ
    ควรอัพอารัย ดี อ่า คับให้มันเข้ากัน ภายในงบ เกือบ หมื่น คับ

ขอบคุณคับ

CPU มาสเตอร์พีส เลยครับ 939 3800+ X2 ไม่ใช้เมื่อใหลบอกนะครับ ผมขอเซ็งต่อ ตัวนี้ มีตังยังหาซื้อไม่ได้เลย

เข้าเรื่อง

หา 7900GS 6000
    หา แรมมาอีก 512x2 ราคาในงบซื้อได้สบายครับ รับรองคนละเรื่องกับที่ใช้อยุ่

ไงถ้าจะเปลี่ยน CPU รบกวน บอกผมคนแรกนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

อ่า คับ ผม ซื้อมา ตอนปีที่ แล้วว ตอนนั้นซื้อมาในราคา 10900 บ.
      ตอนนี้ ม่ะรุ้ ว่า เหลือเท่าไรร แระ

ขอบคุณคับ สำหรับ ความคิดเห็น

Comment

ลืมไปนิดครับ ชิพ NF4 ใช้แรมเต็ม 4แถว วิ่งบัส 333 นะครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาครับ หรือจะขายตัวเก่าทิ้ง แล้วซื้อ 1Gx2 ก็ได้ครับ จะได้บัส 400 เท่าเดิมครับ ถ้าซื้อใหม่ ชิพ hynix ก็ดีนะครับ ไม่แพงก็พอแรงได้

Comment

M/B อ่า คับ อยาก อัพ อีก ซัก ติ้ด นึงง

หรือ ว่าใช้ รุ่นเดิม ดี อยู่ แร้ว คับ

ขอบ คุณ คับ

Comment

รุ่นเดิมก็ดีอยู่แล้วครับ

Comment

ขอบคุณคับ สำหรับคำ แนะนำ

แร้ว เครื่อง ผม ตอนนี้ ถ้าจาขาย จาได้ซักเท่าไร คับ ผม ตั้งใจว่า จากไป เล่น ของ Intel อ่ะคับ

กำลัง 2 จิต 2 ใจ อยู่ คิคิ

Comment

ที่ คุณWikorn บอก รุ่นนี้ไหนอ่ะ คับ

คือผมอยากรู้รายละเอียดข้อมูลให้ชัดกว่านี้หน่อย อ่ะ คับ

ขอบคุณคับ

Comment

wikorn1_robinradio@hotmail.com

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอ กะ แรม

เอาของเก่าไปขายซะ

ซื้อแรมใหม่ เพิมฮาร์ดดิส อีกลูก

Comment

Working...
                    X