Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Biostar Tforce 550/AM2 มีใครใช้บ้าง ขอความเห็นหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tenfaces View Post
    รบกวนสอบถามครับไม่ทราบสั่งไปกี่ชุดครับ แล้วได้ราคาเท่า+ค่าส่งครับ
    และบอร์ดรุ่นนี้ Chipset มันมีตัวเดียวใช่มั้ยครับแบบรวมทั้ง North+South ไม่รู้ว่าทำไมมันถึงออกแบบแบบนี้ไม่รู้อยากรู้เหตุผลด้านเทคโนโลยี่มันจริงๆ แต่ภาษาดันไม่แข็งแรง
    บอร์ด AMD มันมีแค่ South Bridge ตัวเดียวมาตั้งแต่ Athlon64 รุ่นแรกๆแล้วครับผม สงสัยไม่เคยเล่น AMD มาก่อนแน่ๆเลยนิ

ปล. ที่มันไม่มี North Bridge ก็เพราะว่า AMD ได้เอา Memory Controller Intrgated เข้าไปใน CPU เลย เพื่อให้การเรียกใช้งาน Memory ทำได้เร็วกว่าทางฝั่ง Intel อย่างมากครับ ดังจะเห็นได้จากผลเทสจากเวบต่างๆจะเห็นว่า Memory Bandwidth ของ AMD นั้นชนะ Intel ขาดลอย ทั้งๆที่ CPU ไม่ได้แรงกว่าเลย
    Last edited by Amagin; 27 May 2007, 20:20:55.

Comment

รอดูด้วยคน

Comment

Originally posted by Amagin View Post
        บอร์ด AMD มันมีแค่ South Bridge ตัวเดียวมาตั้งแต่ Athlon64 รุ่นแรกๆแล้วครับผม สงสัยไม่เคยเล่น AMD มาก่อนแน่ๆเลยนิ

ปล. ที่มันไม่มี North Bridge ก็เพราะว่า AMD ได้เอา Memory Controller Intrgated เข้าไปใน CPU เลย เพื่อให้การเรียกใช้งาน Memory ทำได้เร็วกว่าทางฝั่ง Intel อย่างมากครับ ดังจะเห็นได้จากผลเทสจากเวบต่างๆจะเห็นว่า Memory Bandwidth ของ AMD นั้นชนะ Intel ขาดลอย ทั้งๆที่ CPU ไม่ได้แรงกว่าเลย
        แต่บอร์ดAM2 ผมมีNorthbridge Southbridge ทั้ง2อันเลยอ่ะท่าน

Comment

Originally posted by GyM View Post
          แต่บอร์ดAM2 ผมมีNorthbridge Southbridge ทั้ง2อันเลยอ่ะท่าน
          บอร์ดไรครับ ขอดูหน้าตาหน่อย อยากเห็นจัง

Comment

Originally posted by Amagin View Post
            บอร์ดไรครับ ขอดูหน้าตาหน่อย อยากเห็นจัง
            นี่งาย

Comment

เหมือน ว่า abit nf-m2 ก่ มีนะคับ ^ ^
              Last edited by Ejizen; 28 May 2007, 14:10:12.

Comment

Originally posted by GyM View Post
                นี่งาย
                กิ๊กกาบ๊วยตัวนี้มันเพิ่ม SB เพื่อมาคุม SLI 16x น่ะครับ มันเลยมี 2 ตัวอย่างที่เห็น

Originally posted by Ejizen View Post
                เหมือน ว่า abit nf-m2 ก่ มีนะคับ ^ ^
                ส่วนตัวนี้ถ้าจำไม่ผิดจะเป็น NF4 เดิมครับ น่าจะขาดอะไรสักอย่างเลยต้องมี NB มาด้วย

Comment

แง่บๆ

Comment

Working...
                  X