Announcement

Collapse
No announcement yet.

AliveNF6G-VSTA เพิ่มไป CPU ได้ใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AliveNF6G-VSTA เพิ่มไป CPU ได้ใหมครับ

ไม่ทราบว่าท่านใดใช้ AliveNF6G-VSTA เพิ่มไป CPU ได้ใหมครับ เห็นมีแค่ 1.35 เองครับ ปลับอีกไม่ได้แล้ว และต้องใช้ BIOS ตัวใหนครับ

กระจิดเดียวครับ

Comment

คงไม่ได้มั้งครับ แต่ถ้า OC ไม่เยอะ MB ตัวนี้ดีนะครับแทบไม่ต้องปรับอะไรเลย

Comment

คืออยากทราบว่า AliveNF6G-VSTA ใช้vgaออนบอร์ด

เล่นพวกเกมออนไลด์ dota มันจะเล่นได้ไหมครับ จะกระตุกไหม

Comment

เคยใช้ ถ้าoverclock หนักๆ ให้ไปหาบอร์อื่นแทน ผมเคยใช้ 3600+ @ 2.6 เดิมๆ ก็ใช้ดี ถ้าเอามากกว่านี้ ต้องเปลี่ยนบอร์ดกับซิงค์เลย เลือกเอาระวังความคุ้มค่ากับความสะจาย

Comment

AliveNF6G-VSTA

เล่นเกมกับการ์ดจอออนบอร์ด สบายคับ

ส่วนเรื่องคล๊อกคล๊อกสบายคับ

เปลี่ยนซิ้งดีๆหน่อย

แรมอึดๆหน่อย x2 3600+ ~ 3G สบายๆเลยคับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...=227547#227547

ลองเข้าไปดูเอานะคับ

Comment

ตอนนี้ใช้แค่ x2 3600+ ~ 2.8G ก็ ok แล้วครับ

Comment

แค่นั้นแหล่ะครับ ตอนนี้ผมใช้ 2.77G (290Mhz)

ไฟแรมแค่ High ไม่ต้องถึง Ultra ด้วยแหล่ะ มันก็ไม่รอดแล้ว

Comment

ค่อย ๆ เผา ค่อย ๆ เพิ่มครับ เดี๋ยวแรงเอง

Comment

Originally posted by NameNat View Post
                    แค่นั้นแหล่ะครับ ตอนนี้ผมใช้ 2.77G (290Mhz)

ไฟแรมแค่ High ไม่ต้องถึง Ultra ด้วยแหล่ะ มันก็ไม่รอดแล้ว
                    ได้แค่นี้ก็ ok แล้วครับ

Comment

2TA84

แล้วต้องอัพ BIOS เป็น เวอร์ชั่นอะไรคับ ผมเข้าไปดูที่เว็ป แอสร็อก เห็นเวอร์ชั่น 1.5 ใหม่ล่าสุด ใช่ใช้อันนี่กันหรือ เปล่าคับ

Comment

Originally posted by LOGOS View Post
                        แล้วต้องอัพ BIOS เป็น เวอร์ชั่นอะไรคับ ผมเข้าไปดูที่เว็ป แอสร็อก เห็นเวอร์ชั่น 1.5 ใหม่ล่าสุด ใช่ใช้อันนี่กันหรือ เปล่าคับ
                        เท่าที่รองใช้ ทั้ง 1.4 และ 1.5 ก็ไม่ต่างกันครับ แต่ยังงัยแล้วต้องให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นที่เคยลองใช้มาตอบอีกที่ครับ

Comment

Working...
                        X