Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอไม่ติด แต่พัดลมCPU VGA ติดหมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอไม่ติด แต่พัดลมCPU VGA ติดหมด

เปงเพราะอะไรคับ CPU หรือ บอร์ด แต่ผมเดาไว้ว่าบอร์ดอ่าคับ ตรวจยังไงถึงจะรู้แน่ชัดคับผม

น่าจะเป็นที่การ์ดจอครับ ลองเอายางลบถูหน้าสัมผัสดูแล้วเสียบใหม่ หรือลองเปลี่ยนการ์ดจอดูครับ

Comment

ผมว่าเป็นที่Ramนะลองเอายากลบถูดูเหมือนกัน

Comment

แหะๆ ทำแล้วไม่ติดทั้งแรม VGa งับ

Comment

แหะๆ ทำแล้วไม่ติดทั้งแรม VGa งับ

Comment

เป็นเหมือนเครื่อง ของเพื่อนผมเลย ที่แรกก็นึกว่ากาด์รจอพัง เป็นพัดลมไม่หมุนเพราะขี้ฝุ่นติดเป็นก้อนเลยเล่นอย่าเดียว ก็เลยจัดแจ่ง ซื่อใหม่ ลืมบอกสเปก พอเปลี่ยนAGP กลับมาใส่ก็เหมือนเดิน ที่นี้ลองฟังๆๆไล่ดูอาการอีกที เอ้าไฟแดง HDD ก็ไม่อ่าน เข้าBios ก็ไม่ได้ แกะแรมมาขัดก็เงียบ ถอดแรม เปิดเครื่องก็เงียบ เอะ ไม่มีเสียง ร้องด้วย เอ้าเพื่อนบอกลองเปรี่ยนถ่ายBios ก็ไม่หาย เอ้า -*-
            ณ บันนี้ก็ยังใช่ไม่ได้เลย -*- ผมเดา ว่า HDD จะเสียรึป้าวอ่า หรือ MB ไม่ก็แรม ไม่มีเครื่องลอง ด้วยเลยได้แต่เดา
            สเปก
            P4P800 SE
            P4 3.0
            AGP XFX 6600
            1 Gb
            160 Gb มั้ง

Comment

เพิ่งเจอมาเมื่อ2วัน ที่แล้ว
              เปิดเครื่อง ดูเหมือนจะปกติ
              แต่ไม่เข้าจอ
              เปลี่ยน PSU เปิดได้เฉย

สรุป PSU มีปัญหา ..เพราะ เอา PSU ตัวนั้นไปต่อเครื่องอื่น คือ อาการเดียวกัน เปิดติด แต่ไม่เข้าจอ เหมือนกัน

Comment

แบบว่าPSU ก้อไม่ใช่อ่าคับเอามาต่ออีกเครื่องเปิดได้สบายมาก สงสัยไม่บอร์ด ก้อ CPU แล้วงานนี้

Comment

อาการเหมือนผมหรือเปล่า รบกวนบอกสเปคเครื่องครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...&highlight=DVI

Comment

มี 2 อย่างครับ บอร์ดกับ ซีพียู แย้ว งานนี้อย่าให้เป็นซีพียูเลย เอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by pscud38 View Post
                      เปงเพราะอะไรคับ CPU หรือ บอร์ด แต่ผมเดาไว้ว่าบอร์ดอ่าคับ ตรวจยังไงถึงจะรู้แน่ชัดคับผม
                      ถอดแรมออกแล้วเปิดเครื่องถ้ามีเสียงร้องบอร์ดน่าจะ ok แต่ถ้าไม่มีเสียงร้อง น่าจะบอร์ดเสียครับ cpu เสียอยาก

Comment

e6300 +striker extreme +ram คอแซ 1G*2 7900GS + Enermaxลิเบอตี้ 500v จ้า

Comment

น่าจาเป็นเมนบอร์ดครับ เพราะอาการเหมือนของผมเลยครับ ตอนนี้ก้อเลยส่งเมนบอร์ดไปเคลม และก้อ cpuด้วย กันเหนียวไว้ก่อน เหอะๆ psuก้อมีส่วนนะครับ

Comment

มีส่วนทุกอย่างล่ะฮะ แต่ผมว่า cpu หรือ PSU นะ

Comment

ขอเอาบอร์ดก่อนก้อแล้วกัน อิอิ PSU ไม่น่าเสียน้า เพราะเอาไปใส่อีกตัวใช่ได้อ่ะ

Comment

Working...
                              X