Announcement

Collapse
No announcement yet.

hd ร้อนถึง 55-60 องศา ผิดปกติเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hd ร้อนถึง 55-60 องศา ผิดปกติเปล่าคับ

คือผมเพิ่งซื้อ hd มาใหม่ พอใส่เล่นเกมไปสักพักมัน ร้อนถึง 55-60 องศาเลยอ่ะ

แล้วมีทางทำให้มันไม่ร้อนมีเปล่า

หาพัดลมเป่าตูดมันหน่อยก็ได้คับ ของผม ไม่ถึง 40 เลยคับ

Comment

ค่อนข้างร้อนเหมือนกันนะผมว่า ของผมเป็นSATA2 80Gไม่เคยเกิน44เลย
      IDE 200G ก็ประมาณ40เอง

จะมีพวกพัดลมติด Hdd ขายอยู่น่ะครับ ลองเอาไปติดดู แต่ว่าต้องทำความสะอาดบ่อยหน่อยนะครับ
      เพราะว่าฝุ่นจะเกาะค่อนข้างเยอะ

Comment

ซื้อพัดลมมาครับ ไม่แพงครับ ของผมซื้อมา 350 แต่ถูกกว่านี้เยอะก็มีครับ

Comment

เอาพัดลม 80มม.เดิมๆนั้นแหละ มาโมใส่ไปเลย ประหยัดดี เหอะๆๆๆ....

Comment

ผมใช้ WD2500JS 60+

Comment

60+ เนี่ยท่าน oc Harddisk หรือไงนั่น อิอิ
              ผมมีพัดลมเป่า HDD อยู่ 1 ตัวฮะ แต่มันไม่ได้ช่วยไรเท่าไรเลยอ่ะ เพราะผมยังเจาะเคสเองไม่เป็น

Comment

ผม35-37 เอง WD2500KS

Comment

WD2500JS ร้อนจนจับไม่ได้

ส่วน Seagate 250 7200.10 ใหม้ไปตั้งแต่ต้นปีที่แล้ว ไม่ขอพูดถึงมันอีก

Comment

เอา Sink HDD แบบผมไปใช้ก็ได้ ตัว 80 - 100 เอง ครับ

Comment

หุหุ แสดงว่าของผมร้อนเกิดไปใช่เปล่า ตอนนี้ผมเปลือยเคสอยู่ ก้อยังร้อนอยู่ดี เหอๆๆๆ

Comment

2500jsของผมก็ร้อนนะ ราวๆ45-50
                        แต่2000jdแค่35-40เอง

Comment

HDD ขนาดใหญ่ๆ ร้อนทั้งนั้นครับ

250-500G ของผม 60-70 องศาครับ เพราะเคสเล็กและไม่มีพัดลมด้วย

ใช้มานานแล้วครับ

โดยส่วนตัวผมว่า WD ร้อนน้อยกว่ายี่ห้ออื่นครับ

Comment

ผมเพิ่งติดพัดลมติดใต้ฮาร์ดดิส ถ้าอาการร้อนๆ มันเย็นกว่าเดิมซัก 1 - 2 องศาเอง

แต่ถ้าเปิดแอร์ มันจะเย็นกว่าเดิมซัก 4-5 องศา

Comment

ของผมอยู่ที่ประมาณ 50 ครับ ถึง 55 ครับเมื่ออากาศร้อน
                              ผมว่ามันเป็นแค่ความรู้สึกนะครับว่ากลัวร้อน

คนที่มีซิ้งค์ มันก็ระบายความร้อนได้ มันก็เย็นเป็นธรรมดา แต่คนที่ไม่มีซิ้งค์ก็มีมากมาย

ผมว่านะ 60 องศา มันคงไม่ถึงกับทำให้ตะกั่วละลาย ก็เลยไม่น่าจะมีผลเท่าไรเพราะว่า HD สามารถทนความร้อนได้ 75 องศา เมื่อไม่ได้ใช้งาน แล้วก็ 55 องศา เมื่อทำงาน 55 องศา ก็คืออุณหภูมิรอบๆ HD
                              ตอนแรกผมก็กลัวเหมือนกันครับ เพราะว่าเปิดทั้งวันทั้งคืน แต่นี่ก็เปิดมาเป็นเดือนแล้วครับ HD ก็ไม่เป็นไรเลย ถ้าเป็นก็ส่งเคลมก็เท่านั้น เพราะว่ามีประกันอยู่

Comment

Working...
                              X