Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆคับเมาส์และ cd drive ผมเปนไร ไม่รู้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆคับเมาส์และ cd drive ผมเปนไร ไม่รู้คับ

เรื่องเมาส์นะครับ คือว่า เปนเมาส์ ออพพิคัล เลเซอร์ อะคับ มันคลิกซ้ายไม่ค่อยได้อะคับ ดับเบิ้ลคลิก เปน 10รอบ ยังไม่เข้าเลย

ส่วนเรื่อง cd drive ยี่ห้อ samsung dvd/cd-rw 52x max เซงมากเลยคับ พอผม กดที่ตัวเปิดถาด ปรากฏว่า ถาดไม่เปิด - -* ต้องใช้ เข็มจิ้มตง รูเล็กๆ ถึงจะออก ไม่รู้เปนไร คับ

ถ้าตอบได้ก้อต้อง ขอขอบคุณ พี่ๆ คับ

ซื้อเม้าใหม่เยย
    ส่วน dvd ก็ ตอนเลื่อนถาดออกมา ดูตรงเฟือง ว่าสกปรกป่าวก็เช็ดซะหรือหล่อลื่นซะ(ถ้าฉีดๆระวังไปโดนหัวอ่าน) หรือ ถ้าเปงเเบบสายพาน ลองเขี่ยๆดูว่ามันหนืดไปหรือหลวมไป(อาการล้อฟรี) ขยับๆดู
    เท่าที่เคยทำมา
    ใช้ได้ไม่ได้ไง ไม่รู้เหมือนกัน^ ^

Comment

เม้าส์เจ๊งแระคับ แต่cd driveไม่รุคับรอท่านต่อไป

Comment

Working...
      X