Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดน กับตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by momaymint View Post
    Ram พึ่งไปเคลม KINGTON มาเองครับ คงไม่กล้าไปอีก ถ้ามีปัยหา
    ไปเถอะครับ บอกว่าแรมมันเป็นอีกแล้ว แค่นั้นแหละครับ จะได้ไม่ต้องเสียงเงินอีก แล้วมันก็ยังอยู่ในประกัน

Comment

9. (stop code 0X0000007A) Kernel Data Inpage Error
      สาเหตุและแนวทางแก้ไข :

อาการนี้เกิดมีปัญหากับระบบ virtual memory คือวินโดวส์ไม่สามารถอ่านหรือเขียนข้อมูลที่ swapfile ได้ สาเหตุอาจเกิดจากฮาร์ดดิสก์เกิด bad sector, เครื่องติดไวรัส, ระบบ SCSI ผิดพลาด, RAM เสีย หรือ เมนบอร์ดเสีย

10. (stop code 0X00000077) Kernel Stack Inpage Error

อาการและสาเหตุเดียวกับข้อ 9

------------------------------

เอามาจาก โค๊ค Blue Screen ความหมายของเเต่ละโค๊ด อ่ะนะครับ

Comment

...

Originally posted by poneo View Post
        9. (stop code 0X0000007A) Kernel Data Inpage Error

อาการนี้เกิดมีปัญหากับระบบ virtual memory คือวินโดวส์ไม่สามารถอ่านหรือเขียนข้อมูลที่ swapfile ได้ สาเหตุอาจเกิดจากฮาร์ดดิสก์เกิด bad sector, เครื่องติดไวรัส, ระบบ SCSI ผิดพลาด, RAM เสีย หรือ เมนบอร์ดเสีย

10. (stop code 0X00000077) Kernel Stack Inpage Error

อาการและสาเหตุเดียวกับข้อ 9

------------------------------

เอามาจาก โค๊ค Blue Screen ความหมายของเเต่ละโค๊ด อ่ะนะครับ

จัดไปเลยครับ เสียไป หมดทุกอย่างเลย งง ไป ไม่รุ้ จะ เช็กยังไงเลย ตู ram HD virus SCSI 55+++ ปล่อยมันไปก่อน ลองลง วินโดว์ แบบไม่โม ดูก่อนนะครับ

Comment

ความรู้ จดๆๆ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
            จัดไปเลยครับ เสียไป หมดทุกอย่างเลย งง ไป ไม่รุ้ จะ เช็กยังไงเลย ตู ram HD virus SCSI 55+++ ปล่อยมันไปก่อน ลองลง วินโดว์ แบบไม่โม ดูก่อนนะครับ
            โยนคอม ออกนอกหน้าต่าง

Comment

ถ้าโยน ออกไป มันก็ไปตกบ้านข้างๆๆ ดิ้ครับ มานก็ยิ้มเลยสิ ของเทพๆๆๆๆทั้งนาน เลย

Comment

Working...
              X