Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าใครใช้บอร์ดอะไรคู่กับAMDมั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าใครใช้บอร์ดอะไรคู่กับAMDมั้ง

ส่วนผมชอบ Abit ครับอยากให้แนะนำ เกี่ยวกะบอร์ดที่ใช้กะ AM2 มั้งลองแนะมาหน่อยครับ

ผมใช้อยู่คับ ASUS M2N-E

Comment

แต่กะลังมองๆ Gigabite อยู่ ตัว C มานเปนกระแป๋งโลหะ ซิ้งก็แจ่มดีเปยท่อไปส์

Comment

Alivenf6g-vsta คับ
        เกือบเน่า เพราะเสียบสาย usb ผิด แค่กลิ่นออกนิดๆ

Comment

ผมใช้ dfi ultraII m2ปรับได้เยอะดี กับ AsrockAliveNF6G-vstaประหยัดดี

Comment

Asrock AliveNF6G-VSTA ครับ

เมื่อไหร่บอร์ด AMD690 จะออก..........

Comment

ยอดนิยมดั่งจตุคราม ก็M2N-E ครับ 3600 บาท ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ซื้อมัน (นอกจากไฟแรม)
              ถ้าไม่กะอัดเกิน900ก็เล่นได้ครับ
              อีกตัวก็M2N SLI Deluxeไฟแรมจุใจ 2.5v ค่าตัวสูงไปหน่อย 5200 บาท แต่ถ้ารักAMDและชอบAsus
              ไม่ควรมองข้ามตัวนี้
              ส่วนABITหลายคนชอบเอามาเปรียบกะAsus ตัวFatalityหน้าตาหล่อมาก ไบออสแจ่มสุดๆ ดูแรงตั้งแต่
              ตัวกล่องยันตัวบอร์ด เรื่องclockอาจไม่แรงเท่าหน้าตา แต่ด้วยรูปร่าง(สีแดงๆ)ของมัน ไม่มีใครเหมือนเลย
              ราคา6900บาท ได้SLI 32Xด้วย
              อีกตัวก็M2N32 SLI DL พอๆกะFatality แต่ภาคจ่ายไฟซีพียูดีกว่าหน่อย ค่าตัวแพง 7800 บาท

Comment

ASUS M2N-E => NF570
                ASUS M2N-SLI Deluxe => NF570 SLI 8x
                ASUS M2N32-SLI Deluxe => NF590 SLI 16x
                ASUS M2 Crosshair => NF590 SLI 16x + Option

มี ASUS แค่ 4 รุ่นนี้เท่านั้นที่น่าเล่นสำหรับ AM2 ครับ ส่วนบอร์ดอื่นๆที่น่าเล่นก็เห็นจะมีแค่ Abit กับ DFI ครับ

Abit KN9S => NF550
                Abit KN9 Ultra => NF570 Ultra
                Abit KN9 SLI => NF570 SLI 8x
                Abit NF-M2 => NF500(NF4 เดิม)
                DFI NF570-SLI M2/G => NF570 SLI 8x (ถ้าจะเล่นตัวนี้ให้ซื้อที่ TK นะครับ อย่าเอาประกันไฮเบส ประกันมัดบูดไปนานแล้ว)

ลองดูตามนี้ครับ

Comment

ผมใช้ 3600+ 65nm กะ DFI 570 SLI M2/G ลากยาวดีคับ ^^

Comment

ath x2 3600+ มาคู่กะ M2N-E [แต๊บไปแล้ว,เครมแล้วเช่นกัน]ครับ

Comment

ใช้อยู่ แต่จะขายแล้ว.............
                      คิดหนักว่าจะเอาบอร์ดไหนดี

Comment

m2n-e ครับ ของดี พิมพ์นิยม

Comment

ใช้ x2 3800+ กับ M2NPV-VM คับ การ์ดจอ ยังไม่มี ออนบอร์ดไปก่อน งิงิ

Comment

m2n-e ด้วยคนรุ่นนิยม

Comment

m2n-e ครับ

Comment

Working...
                              X