Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกอุปกรณ์ที่คุ้มค่าที่สุดใช้กับ X2 3600+ ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกอุปกรณ์ที่คุ้มค่าที่สุดใช้กับ X2 3600+ ด้วยครับ

แบบว่าจะจับคู่ดูดี๋ อ่ะครับมี งบ 1 หมื่นบาท ช่วยเลือก
    อุปกรณ์ให้ X2 3600+ ที่ดูแล้วคุ้มค่าที่สุดให้ด้วยครับมีงบ 1 หมื่นบาทครับ + ได้ 2 พันครับ
    (รวม CPU แล้วครับ)
    1.เมนบอร์ด(VGA ออนบอร์ดก็ได้ครับหรือถ้าไม่ออนแนะนำการ์ดราคาประหยัดให้ด้วยครับ)
    2.แรม
    3.การ์ด GPU ราคาประหยัด(ถ้าแนะนำออนบอร์ดแล้วก็ไม่ต้องครับ)
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ วันนี้จะไปซื้อแล้วครับตอนบ่ายๆแก่ๆครับ
    Last edited by tenfaces; 20 May 2007, 11:46:37.

ASRock ALiveNF6G-VSTA 2140 ไม่ก็ M2N-E 3พันก่าๆ
    Corsair Value Select 2GB (2x 1GB) DDR2 667 2960
    Galaxy 7600GT 256MB DDR3 128-bit PCI-E 4400

Comment

ขอบคุณมากๆครับ แล้ว (940-VSL) ASUS M2NPV-MX "DCOM/ Synnex" ตัวนี้ใช้ได้มั้ยครับผม

Comment

ถ้าจะคล็อกเล่น M2N-E แล้วหาการ์ดจอถูกๆ พวก 7300GT ก็ได้ จะเวิร์กที่สุดครับ
        แต่ถ้าต้องการแบบออนบอร์ดและคล็อกด้วย แนะนำ Asrock alive ดีกว่าครับ ASUS M2NPV-MX มันคล็อกไม่ค่อยได้นะครับ ถ้าใช้เดิมๆก็โอเคครับ แต่ถ้าคล็อกเลิกคิดไปเลย

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
          ถ้าจะคล็อกเล่น M2N-E แล้วหาการ์ดจอถูกๆ พวก 7300GT ก็ได้ จะเวิร์กที่สุดครับ
          แต่ถ้าต้องการแบบออนบอร์ดและคล็อกด้วย แนะนำ Asrock alive ดีกว่าครับ ASUS M2NPV-MX มันคล็อกไม่ค่อยได้นะครับ ถ้าใช้เดิมๆก็โอเคครับ แต่ถ้าคล็อกเลิกคิดไปเลย
          ขอบคุณมากครับกระจ่าง และตาสว่างเลยครับผมแบบว่าไปหากระทู้เก่าๆอ่านแล้วงงมันจับความ บ่ ได้
          วันนี้ไปดูที่เซียร์มากดเงินเรียบร้อยแล้ว ปรากฏว่าไม่มีตัว 65 nm สักร้านรวมทั้ง COMOK ด้วย และบอร์ดตัว M2N-E หาก็ไม่มีอ่ะครับ แรมกับบอร์ดก็ขึ้นราคาแล้วนิดหน่อย
          หมายเหตุ : น้องพนักงานของ COMOK คนปากแบะๆ ไม่รู้อารมณ์เสียมาจากไหนบริการแย่มาก ผมถามดีๆว่าตัว 65 nm มีมั้ยน้องก็กดคอมดูแล้วบอกเสียงห้วนๆว่าไม่มี ผมก็ถามต่อแล้วตัว 90 nm มีมั้ยราคาเท่าไหร่น้องมองหน้าผมแล้วทำหน้าเซ็งๆไม่ตอบ ตอนแรกผมว่าจะซื้อตัว 90nm โดยไม่รอแล้วเชียวเลยเลิกกันไม่ซื้อแม่งแล้วความจริงผมเป็นลูกค้าของร้านนี้มาตลอดและเป็นสมาชิกด้วยครับ
          แนะนำเพื่อนๆมาซื้อก็หลายคนเพิ่งมาเจอยายปากแบะเนี่ยแหละครับแย่จริงๆ
          Last edited by tenfaces; 20 May 2007, 21:24:40.

Comment

Originally posted by tenfaces View Post
            ขอบคุณมากครับกระจ่าง และตาสว่างเลยครับผมแบบว่าไปหากระทู้เก่าๆอ่านแล้วงงมันจับความ บ่ ได้
            วันนี้ไปดูที่เซียร์มากดเงินเรียบร้อยแล้ว ปรากฏว่าไม่มีตัว 65 nm สักร้านรวมทั้ง COMOK ด้วย และบอร์ดตัว M2N-E หาก็ไม่มีอ่ะครับ แรมกับบอร์ดก็ขึ้นราคาแล้วนิดหน่อย
            หมายเหตุ : น้องพนักงานของ COMOK คนปากแบะๆ ไม่รู้อารมณ์เสียมาจากไหนบริการแย่มาก ผมถามดีๆว่าตัว 65 nm มีมั้ยน้องก็กดคอมดูแล้วบอกเสียงห้วนๆว่าไม่มี ผมก็ถามต่อแล้วตัว 90 nm มีมั้ยราคาเท่าไหร่น้องมองหน้าผมแล้วทำหน้าเซ็งๆไม่ตอบ ตอนแรกผมว่าจะซื้อตัว 90nm โดยไม่รอแล้วเชียวเลยเลิกกันไม่ซื้อแม่งแล้วความจริงผมเป็นลูกค้าของร้านนี้มาตลอดและเป็นสมาชิกด้วยครับ
            แนะนำเพื่อนๆมาซื้อก็หลายคนเพิ่งมาเจอยายปากแบะเนี่ยแหละครับแย่จริงๆ
            คราวหน้าถ้าเจอก็ยังไม่ต้องเข้าไปคับ รอคนสวยๆมาก่อนค่อยลุย อิอิ

Comment

zeer รังสิต ไม่ลองไปร้าน autonet ชั้น2 ล่ะครับ ผมได้ชุด x2 65 nm กับ m2n-e ที่นั่นนะ

Comment

Originally posted by apiwat7 View Post
                zeer รังสิต ไม่ลองไปร้าน autonet ชั้น2 ล่ะครับ ผมได้ชุด x2 65 nm กับ m2n-e ที่นั่นนะ
                ไปถามมาเหมือนกันครับคุณ apiwat7 น้องคนขายบอกไม่มีครับ ร้านนี้ผมก็เคยซื้อ ซัพพลาย กับทางร้านแนะนำดีเหมือนกันขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                X