Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรมอะคับผมอยากถามผู้รู้ก่อนซื้ออะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรมอะคับผมอยากถามผู้รู้ก่อนซื้ออะคับ

คือผมจะซื้อแรม ยี่ห้อ Geil Ultra Series 240 Pin 1GB (2x 512MB) DDR2 800 PC-6400 RAM Retail 4-4-4-12 มันดีไหมคับ เห็นเขาบอกว่าแรมยี่ห้อนี่เขาเอาไว้ โอเวอร์คล๊อคซะส่วนใหญ่ถ้าเอามาใช้ปกติมันจะแสดงผลได้ไม่เต็มที่จริงรึเปล่าคับ

กับอีกยี่ห้อ Corsair XMS2 1GB (2x 512MB) DDR2 800 PC-6400 RAM Retail
    5-5-5-12 ยี่ห้อนี่เขาบอกว่าถ้าใช้งานปกติไม่คล๊อกจะดีกว่าจริงไหมคับ

ถ้าคิดว่า2รุ่นนี้ซื้อแล้วแพงเกินไปถ้าผมไม่ได้คล๊อคก็ช่วยแนะนำยี่ห้ออื่นก็ได้คับช่วยชี้ทางสว่างให้กระผมด้วยนะคับป๋ม

ผมจะซื้อ 1GB*2 อะคับ ไงช่วยบอกกระผมทีนะคับป๋มจะได้เสียเงินไปในทางที่ถูกที่ควรคับป๋ม
    ปกติผมก็ไม่ได้คล๊อคนะคับเล่นเกมส์ปกติอะคับ
    Last edited by golfandba; 20 May 2007, 11:42:30.

เค้าจะบอกประมาณว่า ถ้าไม่clock ซื้อไปใช้ก็เสียเงินเป่าๆอ่ะงับ

เพราะค่าเท่ากัน กะแรมตัวอื่น

Comment

อืมคับป๋มไงก็ช่วยแนะนำยี่ห้อที่โอเคและพอใช้ได้ดีก็ได้คับผม ผมไม่ค่อยเชี่ยวเรื่องพวกนี้อะคับ

Comment

เอาไปทำไร 1300 ก็ใช่ได้แล้วอ่า

Comment

ซื้อ Kingston 667 1G*2 ไปใช้ก็พอครับ 3พันบาท

Comment

ขอบคุงทุกท่านที่ให้คำตอบนะคับป๋ม

Comment

Working...
            X