Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด Asus K8N บ้างครั้งเปิดเครื่องไม่ติดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด Asus K8N บ้างครั้งเปิดเครื่องไม่ติดเลย

บอร์ด Asus K8N บ้างครั้งเปิดเครื่องไม่ติดเลย พัดลม CPU ไม่หมุน ต้องถอดสายซับพลายที่บอร์ดออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่..บ้างครั้งก็หาย บ้างครั้งก็ไม่หาย เคยเคลมแล้วไม่ยอมแสดงอาการ เค้าส่งกลับมาบอกว่าไม่เป็นไร..ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

ลองเปลี่ยน cpu กับ ram ดูรึยัง

Comment

แรม เคยเปลี่ยนแล้ว ก็ ยังเป็นครับ แต่ CPU ไม่เคยครับ

Comment

อาจจะเป็นที่ ซับพลาย ก็ได้ครับ
        เคยใช้ ซับพลาย ติดเคส ซับพลายเสีย บอร์ดเจ๊งเลย
        ดีนะที่เคลมได้

Comment

อาการนี้ไม่ ซัพพลาย ก็ซีพียู ครับ แต่ผมว่าน่าจะซัพพลายมากกว่านะครับ

Comment

Working...
          X