Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้วิธีปรับสี LCD Sumsung 17" 740B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้วิธีปรับสี LCD Sumsung 17" 740B

คือลองปรับหลายแบบ มาก แต่ก็ยังไม่สบายตาอะครับ เคยใช้แต่ crt ซื้อมาใหม่ปรับสีไม่ถุกเลยครับ
    ใครปรับแบบใหนมั่งบอก หน่อยครับ หรือขอ Profile สีหน่อยก็ดีครบ ปวดตา T_T

ก็ปรับ Brightness กับ contrast ไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะพอใจน่ะท่าน

ผมปรับ Brightness 0 contrast 0 เวลาเล่น net ครับ

และใช้ Brightness 100 contrast 100 เวลาดูหนัง เล่นเกมส์ครับ

ถ้าสีมันแสบตาไปก็ไปปรับที่นี่เอาครับ
    Last edited by nameless; 11 Oct 2006, 22:01:57.

Comment

ปรับปกติ แล้วลดความสว่างลงหน่อยก็พอช่วยได้ครับ

หรือเอาวิธีโบราณแต่เวิร์ค อย่างที่ผมใช้ก็ได้ สบายตาดีครับ

Comment

ขอบคุณครับตอนนี้ลบ Adobe Gramma ออก สบายตาขึ้นหน่อยส่วนอื่นๆจะลองปรับดูครับแต่อยากได้ Profile สีอะครับ

Comment

Working...
        X