Announcement

Collapse
No announcement yet.

StarCraft 2 ใกล้จะออกแล้ว ใช้ Spec ไหนถึงจะพอหว่า?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• StarCraft 2 ใกล้จะออกแล้ว ใช้ Spec ไหนถึงจะพอหว่า?

http://www.gamespot.com/pc/strategy/....html?mode=all

ลองไปดู movie gameplay ได้ครับ ภาพใช้ได้เลย

แต่กลัวว่าจะรับประทาน spec เหลือคณานับ โดยเฉพาะแรม กะ vga

สงสัยได้เปลี่ยนชุดใหญ่ก็งานนี้ละ

เพื่อนๆ ว่าไงบ้างครับ

Starcraft: Ghost ป่าวๆๆๆๆๆๆๆภาค2มานออกนานแย้ว ภาคนี้มานภาค3ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มาน Xboxๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    Last edited by Golf160; 20 May 2007, 21:31:21.

Comment

"Starcraft: Ghost ป่าวๆๆๆๆๆๆๆภาค2มานออกนานแย้ว ภาคนี้มานภาค3ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ"

ภาคที่จะออกนี่ภาค 2 นะท่าน starcraft broodwar นั่นมันเป็นภาพเสริมนะครับ

Comment

specเท่า war craftแหละครับ

Star Craft2 ไกล้จาเป็นความจริงแล้ว หลังจาก อุบใต๋ มานาน

Comment

ทั้งๆที่ C&C กราฟฟิกก็งั้นๆ

หลายคนอาจจะบอกว่า C&C กินเสป็คไม่มาก Rec แค่ E6700 - -a

แต่ผมว่ามาก.....

และดูๆไปภาพก็ไม่ได้สวยกว่า C&C นะครับ

แต่ก็ต้องไม่ลืมว่าอยู่ในระหว่างพัฒนา ...ตัวจริงสวยกว่านี้แน่ สวยกว่า C&C แน่...รับทานเสป็คแน่ๆ

เปิดตัวแค่เกมเพลมาให้ดูแบบนี้ ก็คงพูดพูดเป็นนัยว่า...กรูจะขายแล้วนะ ปล่อยแน่ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ เก็บตังอัพเครื่องไว้...กราฟฟิกที่ให้ดู เอาไปประเมินเสป็คตัวเอง....ก็แล้วกัน...

Comment

อ่อ...เสริมอีกนิด...

เกมสไตล์สตาคราฟ ดูจากเกมเพลแล้ว...ก็เห็นเน้นปั๊มยูนิตนะ ตีกันนัวเนีย

เอารถถังไปสองคันคงตีฐานไม่แตก ไม่ใช่ COH

อย่างต่ำคง 200

คงรู้นะว่าหมายความว่าไง อิอิ

Comment

ถึงจะ Low หมด ก็จะเล่นเกมส์นี้ วู๊วววว

Comment

ผมว่า E6420 + 8800GTS + ram 2Gb ชั่วโมงนี้น่าจะเล่นได้ทุกเกมส์ปรับมากน้อยแตกต่างกันไป

Comment

เกมแนวนี้ผมว่าบริโภคแรมอ่ะ อย่างน้อยๆ ก็ต้อง 1 - 1.5GB ไม่งั้นกระตุกแน่

VGA ถ้าเกิดไม่อ่อนมาก เลือกปรับดีๆ หน่อยก็ไม่น่าจะมีปัญหาเท่าไหร่

Comment

เห็นด้วยครับ เห็น zergling วิ่งกันเป็นฝูงๆ เลย
                    อ่อ เห็นมีเปลี่ยนมุมมอง 3d zoom เข้าออกได้ ไม่เหมือน war3 ครับ
                    น่าจะรับประทาน spec พอ ๆ กับ COh หรือมากกว่า เฮ้อ

แรมน้อยท่าจะแย่ คงต้อง 2 GB กันละครับถึงจะไหว
                    c&c3 ผมไม่ลงทุนเลย เล่นมั่งไม่เล่นมั่ง เบื่อเกมส์

พอมาเจอเกมส์นี้...........

อัพเครื่องแน่นอน ^^ อิอิ

Comment

อันนี้ของ pc ครับเขียนไว้ชัดเจน ผมว่าไม่กินเท่าไหร่หรอก(มั้ง)

Comment

ความมันส์จะอุบัติขึ้นอีกแล้วครับพี่น้อง รอ รอ รอ

Comment

ผมว่าสเปกเครื่องเป็นเรื่องรองนะครับ เพราะเกมของค่าย bilzzard จะเน้นเนื้อเรื่องและ gameplay มากกว่า แต่ที่ทำออกมาเป็น 3 มิติ เพื่ออยากให้แฟนๆได้เห็นรายละเอียดของ ยูนิตมากกว่าเดิม แล้วได้เห็นบทสัมภาษณ์มาเรื่องกราฟฟิกว่า จะเป็น DX 10 อย่างเดียวหรือไม่นั้น เค้ากำลังพิจารณาอยู่ครั้บ เพราะอย่างผมก็เป็นแฟนสตาร์คราฟ ตั้งแต่ ตอนออกใหม่ๆเลย ไล่ๆกับ เดียโบล 1 เล่นมาโดยตลอด แต่หลังๆเริ่มสู้ไม่ไหวคร้บ + อายุเยอะเลยเล่นน้อยลง แหะๆ แล้วของเสริมนิดนึงตรงที่ว่า สร้างยูนิตเยอะๆมา ชนะแน่นอน ผมคิดว่า สตาร์คราฟมันจำกัด แค่ 200 เอง แล้วยูนิตใหญ่ๆ ก็กินไป 8แล้ว ได้ไม่เยอะหรอก ความสมดุลมันอยู่ที่ยูนิตแต่ละฝ่ายนะครับ ยิ่งสกิลพิเศษของแต่ละตัวก็ แพ้ทางกันตลอด ไม่มีอันใหนไม่มีทางแก้
                          สุดท้าย ภาคนี้เป็นภาค 2 นะครับ ภาค Ghost นั้น ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า เป็นยูนิต GHOST ของterran ที่เป็นผู้หญิง ซึ่ง สร้างให้กับเครื่องคอนโซลอย่างเดียว ไม่มีPC และไม่เป็นภาค 2 นะคร้าบบ เสริมอีกนิดนึง โดยปกติแล้วGhost ของterran จะเป็นผู้ชาย ซึ่ง มีพลังพิเศษ เช่นหายตัว ล็อกดาว และ กำหนดจุดลงนิวเคลียร์ แต่มีGhostที่เป็นผู้หญิงชื่อคาลิแกน ซึ่งตอนที่ไปบุกดาวของ zerg ในภาคปกติ ที่ยังไม่มีmedic(แฟนของmarine) แล้ว ถอนกำลังกลับ ถูกโจมตีอย่างหนัก จึง ถูกทิ้งไว้แต่ไม่ตายแล้ว พวกzerg นำร่างกลับมาเป็นพวกแล้วทำอะไรสักอย่างดึงพลังพิเศษ(จำไม่ได้) และมาเป็นนางพญาของZerg เพราะGhost ทุกคนมีพลังพิเศษอยู่ในตนเองอยู่แล้ว ซึ่งเป็นรูปหน้าปกในภาค Broodwar นั้นเอง ซึ่งสตาร์คราฟ Ghost ในเครื่องคอลโซลจึงออกมาเป็นผู้หญิง เพราะหลายๆอย่างแระ ที่สำคัญมันน่าดูกว่าผู้ชายใช่มั้ยล่ะ แหะๆ
                          ขอโทษนะครับ พูดมากเพราะคิดถึงเกมนี้แหะๆ

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
                            ความสมดุลมันอยู่ที่ยูนิตแต่ละฝ่ายนะครับ ยิ่งสกิลพิเศษของแต่ละตัวก็ แพ้ทางกันตลอด ไม่มีอันใหนไม่มีทางแก้
                            อันนี้เห็นด้วยมากๆครับ
                            ผมว่าเกมส์นี้สมดุลมากจริงๆครับ
                            Protoss ที่ว่าเกราะหนา เจอ EMP ก็เดี้ยงครับ
                            Zerg ที่ว่าอ่อนแอแต่มาเป็นร้อยก็เอาไม่อยู่ครับ
                            Terran ก็มีของแรงๆเต็มไปหมด

อยากเล่นจังๆ

Comment

อยากเล่นด้วยอ่ะ แต่ของแรงไม่ถึง เหอะๆ

Comment

Working...
                              X