Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำบอร์ด และ แรม ให้แจ่มๆ กับสเปกนี้ทีค่ะ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำบอร์ด และ แรม ให้แจ่มๆ กับสเปกนี้ทีค่ะ~

สเปกเครื่องค่ะ

CPU - C2D E6300 1.86GHz FSB 1066

MB - P5LD2 SE rev 2.0

RAM - DDR2 512/533*2 Kingston ส่วนตัวคิดว่าแรมมันไม่เข้ากันเองอ่ะค่ะ~

VGA - PCI-EX INNO3D GF7300GT 256MB 28Bit

HDD - Seagate SATAII 80 G

ถ้าหากจะเปลี่ยนบอร์ด และ แรม พร้อมๆกัน

ช่วยแนะนำบอร์ดของ ASUS Chip INTEL 965 หรือที่น่าสนทีนะคะ~

ส่วนเรื่องแรม กะว่าจะซื้อแบบkitอ่ะค่ะ เอาแค่ 512*2 พอ

ควรจะใช้แรมบัสเท่าไหร่ดีคะ ยี่ห้ออะไร ชิบเซตอะไรดีอ่ะคะ?

ทั้งบอร์ดและแรม ถ้าได้มาก็เล่นแบบเดิมๆค่ะ ไม่คล๊อก เลยอยากได้ที่มันเข้ากันได้ และค่อนข้างสเถียรหน่อยน่ะค่ะ

(ถ้าเป็นไปได้ ช่วยกรุณาบอกราคาคร่าวๆให้ทีนะคะ)

ขอบคุณมากๆ ค่ะ ^ ^

P5B - 4590 ประกัน DCOM เดิมๆใช้งานโอเค ลากได้พอหอมปากหอมคอ
    P5B-E - 5390 ประกัน DCOM มี Raid Intel + IEEE 1394 OC พอดูดี

Ram ผมไม่รู้ราคาเลย รอทั่นอื่น

Comment

เปลี่ยน CPU เป็น E6320 เถอะ เพิ่มตังอีกนิดเดียวเอง ร้อยนึงมั๊ง ได้ cache L2 เพิ่มขึ้นอีกเท่าตัวแน่ะ จาก 2 เมกเป็น 4 เมก คุ้มกว่าครับ

Comment

จขกท. ซื้อสเปคแล้วครับ เพียงแต่ต้องการเปลี่ยน *-*

Comment

ใช้แรม Kington 667/512*2 สิครับ ราคาเท่ากับ533เลย บัสสูงกว่าด้วยที่สำคัญ

Comment

ค่า~ สเปกที่บอกคือที่มีอยู่ ณ ปัจจุบันค่ะ ^ ^

Comment

..
              Last edited by tupac; 20 May 2007, 23:37:49.

Comment

กำ ซื้อมาหมดแล้วเหรอ - -*
                Last edited by tupac; 20 May 2007, 23:37:16.

Comment

ค่t ใช้มาได้ซักระยะแล้วค่ะ เกือบ 5 เดือนได้ มีปัญหาไม่หยุดหย่อนซักกะที โน่นนิด นีหน่อย

เหนื๊อยย เหนื่อย~

Comment

ผมขอ สวนกระแสได้ไมครับ
                    P965 DS3 REV.3.3 4300.- ประกันสแกนเนอร์/COM7 พูดถึงถ้าไม่คล๊อก ตัวเดิมก็okเลยละครับ
                    แก้ไขอีกนิด P35 DS3 4900.- ประกันสแกนเนอร์/COM7
                    (ทั้งบอร์ดและแรม ถ้าได้มาก็เล่นแบบเดิมๆค่ะ ไม่คล๊อก เลยอยากได้ที่มันเข้ากันได้ และค่อนข้างสเถียรหน่อยน่ะค่ะ)
                    แรมลอง ดูTK (เวปเข้าไม่ได้อะ) ครับ Geil 2*800 5400.- แจ๋มแน่ ไม่ต้องกลัว ปัญหาเดิมเลย
                    Last edited by kidnapped1; 21 May 2007, 00:46:45.

Comment

6320ดีจิงๆหรอ

กับ6300อะนะ

Comment

P5B ครับ หรือ DS3ก็ได้ ถ้าเดิมๆมันก็ okนะ

แรมทั่วไปครับ ซื้อไปเถอะ ไม่ได้คล๊อก

แต่ผมว่า แรมไม่ได้เป็นอะไรนะ อาจจะเป็นที่ตัวอื่น ลองเปลี่ยนบอร์ดดูก่อนนะ ถ้าเปลี่ยนแล้วหาย PSU ไปใช้ที่มัน จ่ายเต็มๆนิ่งๆ ด้วยก็ดี มันจะถนอม อายุฮาดดิสและ อุปกรณ์ชิ้นอื่นไปได้มากเลยละ

Comment

Working...
                        X