Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4400+DS3 อาการแบบนี้คุณเคยเป็นหรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4400+DS3 อาการแบบนี้คุณเคยเป็นหรือไม่

อาการดังต่อไปนี้
    1.คล๊อกไป 2.5-3.3 ใช้ได้ปกติแต่ปัญหาคือปิดเครื่องเมื่อไหร่ไม่บูตซะทุกครั้ง
    2.คล๊อกแบบตั้งไฟAutoจะเหมือนสมไหม (2.8Ghz ไฟออโต้ 1.41 ใช้ได้แต่ปิดเครื่องเมื่อไหร่บูตไม่ติดซักที)
    3.คล๊อกนิดหน่อยไฟออโต้(2.8 Ghz) ลองเปิดเครื่องแล้วเปิดมันก็เปิดติด แต่ปิดไปนานๆสัก 5ชม.+ มันไม่ติดซะงั้น ไม่ทราบจะแก้ยังไงดี
    ปล.ขอโทษที่บกวนแต่ผมเซงกับมันมากเลยคล๊อกยังไงก็ไปไม่รอด พอมีใครจะบอกได้ไหมว่าเซตเรื่องไฟยังไงครับกับDS3+E4400

สงสัยเป็นที่ไบออส

ปล. กิ๊กกาบึ๋ย อีกแล้วครับ

Comment

ตอน 2.9 ผมตั้งไฟที่ 1.385 ก็เสถียรดีครับ

เห็นเค้าว่า ตระกูล 4 มันกินไฟมาก เลยลองที่ 3.0 ขี้เกียจไล่ไฟ เลยอัดไป 1.475 อยู่เลยครับ แต่ตอนนี้ลดไฟลงมา 2 สเต็ป ยังไม่ว่างเทสเครื่อง แต่ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร คงพอไว้ที่ 3.0 ก่อนเพราะยังซิ้งเดิมอยู่ ไว้ถอยซิ้งใหม่ แล้วจะลากเพิ่มดู

Comment

ไม่เคยใช้ ds3 นะ แต่ ลองเพิ่มไฟ Sata ก่ะ SฺB ดูหน่อยก็ดีครับ

Comment

ท่านเอ๋ย อาการปรกติของเค้าครับผม เป็นกันเกือบทุกคน ผมก็เคยเป็น เลยเปลี่ยนบอร์ดให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย

Comment

Originally posted by CuteCool View Post
            ท่านเอ๋ย อาการปรกติของเค้าครับผม เป็นกันเกือบทุกคน ผมก็เคยเป็น เลยเปลี่ยนบอร์ดให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย
            เปลี่ยนบอร์ดในที่นี้คือเคลมหรือว่าซื้อใหม่ครับ OCไม่ผ่านเคลมได้ด้วยเหรอครับ

Comment

เคยลองใช้ DS3 อ่ะ ไบออส มัน ไม่ค่อยเต็ม 100เท่าไหร่

เป็นอาการอย่างคุณเลยครับ เปลี่ยนบอร์ด ไป3ตัว ก็ยังเป็นอยู่

เลยหันมากอดพี่หมีแทน แล้วตอนนี้

Comment

เคยเป็นแต่คล็อกอยู่ดีๆใช้ไปสักพักเสียงหาย กลับมาdefaultก็ใช้ได้แต่จะลากอีกเสียงหายอีก เลยต้องflash biosใหม่ถึงจะกลับมาเหมือนเดิม

Comment

บอกแล้ว giga มันต๊อง
                  ลองคุยกับ Gigabyte_Technology ดูว่ามันต้อง oc ยังไงหรอ
                  เห็นบอกว่าดีนักดีหนา กร๊ากกกกก
                  อยากรู้จริงๆว่าตัวมันใช้บอร์ดของยี่ห้ออะไร

Comment

Originally posted by ezclipe View Post
                    เปลี่ยนบอร์ดในที่นี้คือเคลมหรือว่าซื้อใหม่ครับ OCไม่ผ่านเคลมได้ด้วยเหรอครับ
                    ซื้อใหม่ครับ ไปคบกับ Asus แล้ว ของพื้นๆ บ้านๆ แต่ลากง่ายไม่จุกจิก เสถียรดี

Comment

DS4 จะเป็นไม่น่า
                      เค้าว่ากันให้ลองอัพ Bios F10 ครับหายแน่ไม่หายก็เปลี่ยน เลย ครับ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        DS4 จะเป็นไม่น่า
                        เค้าว่ากันให้ลองอัพ Bios F10 ครับหายแน่ไม่หายก็เปลี่ยน เลย ครับ
                        ลากไม่ไปเปลี่ยนบอร์ดได้หรอครับ

Comment

ผมก็เป็น แต่ไม่ใช่ปัญหา ง่ายๆคับเลิกใช้เลย

Comment

เปลี่ยนไปใช้แบรนด์อื่นเถอะครับ ถ้าท่านอยากใช้ความเร็วที่ท่านตั้งไว้ตลอดเวลาที่เปิดเครื่อง

Comment

ก็ใช้ได้นี่ครับ

Comment

Working...
                              X