Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระตุกต้องอัพไยเพิ่มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระตุกต้องอัพไยเพิ่มไหมครับ

ตอนนี้เล่นเกม company of hero กะ C&C3ตัวใหม่อยู่อะครับ
    มีกระตุกให้เห็นบ้าง อยากเล่นแบบมะมีกะตุกอะงับ หรือผมต้องocเยอะๆ
    คอมที่ใช้สเป้คดังนี้

E6300 (1.8Ghz L2 2M) <<< T_Tตอนหลังมานออก6320มามายอ่าเสียใจยิ่งนักL2-4M
    Ga-965P-DS4 R1.0<(ว่าจะสอยQ6600มาลงตอนมานลดครึ่งbus1066ตัว1333อดบอร์ดมะรับ)
    Corsair value 677 2G (1G*2)
    XFX 8800GTS 320M
    HDD 320*4
    HDD 250*4 <<<หรือใส่hddมากไปหว่า8ตัวไม่ได้ทำraidนะครับเคยทำหลายครั้ง ล่มครับเลยเข็จ
    PSU ASUS 450 Watt <<<จ่ายไฟพอหน้าตาเฉยต่อhdd8+XFX8800gts
    window Vistaคับ

เพิ่มแรมเปง4Gจะเหงผลไหมหว่า
    อีกนิสนะงับe6300ผมลากบัสได้จาก266เปง300สุดแย้วอะ
    sinkเดิมอุณภูมิidel42 max46 sinkเดิมน่าจะเอาอยู่อะครับห้องแอร์
    มีวิธีลากไกลๆบอกด้วยนะคร้าบ
    ขอบคุณที่เสียเวลามาอ่าน+ตอบให้งับๆ

กำ สเปกเท่านี้เล่นกระตุกหรอเนี่ย ผมว่าเป็นที่ไดร์เวอร์ ป่าวครับ ไม่ก็วินโด้

Comment

ของผม Barton 3200+
      Kingston 1G + 512*2
      A6600GT

ยังเ่ล่นลื่นเลยครับ. แต่ไม่เปิดสุดนะ

Comment

แรงเกิน เกมส์เลยกระตุก 55

คงเป็นที่ ไดรเวอร์ของ nv แหง่ๆ ได้ข่าวว่ามาบัค ออกมาให้โหลดกัน

Comment

ผมว่าเปนที่ vista นะครับ ลอง XP ดูก่อนดีกว่าไหมเพราะเห็นบางที่เค้าทดสอบแล้ว framerate มันตกกว่า xp เยอะนะครับ สเปกคุณไม่น่ากระตุกนะของผม C&C3
          e4400 2.0Ghz
          Ram G.skill 1*2/667
          Galaxy 8800GTS 320Mb
          HDD 120G ตัวเดียว
          PSU Enermax 460W
          เล่นแล้วลื่นปื๊ดๆ ไม่ได้ o/c อะไรเลยนะครับ

Comment

โห HDD 320*4 HDD 250*4
            ขอ copy หนังลึกลับ มั่งจิ หุหุ

Comment

อิจฉาคนคอมแรงวุ้ย อิอิ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
                แต่เช็คไปเช็คมาdriver VGAเปงตัวล่าสุดแล้วอ่า T_T
                ซิกๆ หาทางต่อปาย

ปล.คุณ Dio งับ
                หนังมืดมะมีนางับมีแต่ animeธรรมดา หุหุแต่เปงพวกบ้ากาตูนอะเก้บหมด

Comment

สมมุตว่าผมมีตัง5000 จากสเป็คข้างบนอะงับ
                  ผมควรทำอย่างไรต่อไปนี้
                  1.อัพแรมเปง4G
                  2.ขายe6300ซื้อe6600
                  3.ขายGa-965p-ds4 ซื้อพวกชิปที่ทำsliได้แทน หรือบอร์ดGa p35 ds3rที่รองรับcpuในอนาคต
                  4.รอQ6600 กรกฎาที่intelว่าจะหั่นราคา
                  5.ซื้อเคสอลูมิเนียม full towerมายัดhdd8ตัว
                  6.เปลี่ยน power supple เปงenermax
                  7.เอาตังไปกินเหล้าแทน<<<น่าสนมิใช่น้อย
                  8.เก้บตังไว้เถอะคอมตกยุคตลอดเวลา

Comment

มันต้อง OC ครับ ^^"

Comment

โห Spec Inw ขนาดนี้ยังกระตุกเหรอครับ -3- ผมว่าเป็นที่ Software มากกว่ามั้ง

Comment

ของผมไม่กระตุกเลยนะ แต่ OC ใช้อยู่ที่ 3.2-3.5GHz แล้วแต่อารมณ์
                        แรมแค่ 1GB สำหรับ C&C3 ถือว่าสบายๆ เพราะไม่ได้ โกงเกมส์ปั้มยูนิต

แต่เกมส์อื่นก็มีกระตุกบ้างเพราะมันแด๊กแรม เช่น Titan Quest

ขนาด Oblivion ยังลื่นเลยครับ

Comment

เคยของเทส 3d mark ในวิสต้าป่าวครับ ของผมคะแนนหาย

Comment

เท่านี้ก็แรงเหลือเกินแล้ว ปัญหา น่าจะเป็นที่ software แล้วล่ะ
                            ถ้าเป็นเงินพ่อแม่ แนะนำว่าไม่ต้องอัฟ เพราะ สเปกท่านก็หลายหมื่นแล้ว แล้วก็แรงมากๆแล้ว เห่อๆ
                            ถ้าเป็นเงินที่ท่านหามาเอง อยากอัฟ อัฟแล้ว สบายใจ สุดแล้วแต่ท่านครับ

Comment

ลองโหลด 1.52 ของ COH กะ 1.4ของ C&C3 ครับ^^ (หรือเวอร์ชั่นใหม่กว่า)

Comment

Working...
                              X