Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเป็นคุณๆจะเลือกอะไรระหว่าง เบนกะเซอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเป็นคุณๆจะเลือกอะไรระหว่าง เบนกะเซอร์

เอเซอร์
    รายละเอียด Acer Aspire 5053 NWXMi
    ซีพียู : AMD Turion64X2 TL-52 (1.6 GHz, L2 1 MB)
    ชิปเซ็ต : ATi Xpress 1100 Express
    หน่วยความจำ : 512 MB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 120 GB (5400 RPM)
    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800) CrystalBrite LCD
    การ์ดจอ : Radeon Xpress 1100
    ออปติคอลไดร์ฟ : DVD Writer (Super Multi double-Layer Drive)
    DVI : No
    S-Video : Yes
    USB : 3
    FireWire : No
    Wireless LAN : IEEE 802.11 B, G
    อินฟราเรด :
    บลูทูธ : Yes
    เครื่องอ่านการ์ด : SD/MMC/XD/MS
    PCMCIA Card :
    Express Card :
    Web Camera : 0.31 MPixel
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    ระบบปฏิบัติการ : Linpus Linux BE
    น้ำหนัก : 2.4 kg.
    รับประกัน : 1 Y. (Inter.)
    คุณสมบัติอื่นๆ : Free.Acer e-infotainment 2007. Jabra BT135 Bluetooth Headset. NetTalk By True.
    ราคาประมาณ : 27,900
    อ้างอิงจาก http://www.techxcite.com/buyerguided...uyerguide/298/

เบนคิว
    รายละเอียด BenQ Joybook P41 321
    ซีพียู : AMD Turion64X2 TL-52 (1.6 GHz, L2 1 MB)
    ชิปเซ็ต : ATi RS485M
    หน่วยความจำ : 512 MB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 80 GB (5,400 RPM)
    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800) Glare panel LCD
    การ์ดจอ : Radeon Xpress 1100
    ออปติคอลไดร์ฟ : DVD Writer (Super Multi Drive)
    DVI : No
    S-Video : Yes
    USB : 4
    FireWire : No
    Wireless LAN : IEEE 802.11 B, G
    อินฟราเรด : No
    บลูทูธ : No
    เครื่องอ่านการ์ด : No
    PCMCIA Card : No
    Express Card : Yes
    Web Camera : No
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    ระบบปฏิบัติการ : Linux
    น้ำหนัก : 2.3 kg.
    รับประกัน : 1 Y.
    คุณสมบัติอื่นๆ : Free.BenQ Targus carrying case.
    ราคาประมาณ : 27,900
    อ้างอิง
    http://www.techxcite.com/buyerguided...uyerguide/258/

เนื่องจากสเปกและราคาใกล้เคียงกันมากต่างกันอยู่ไม่กี่จุดแต่ที่สงสัยคือ
    1.ชิปเซททั้ง 2 ตัวต่างกันยังไง
    2.จอภาพ CrystalBrite LCD กับ Glare panel LCD ต่างกันยังไง
    3.ถ้าความทนทานและความสวยงามพี่เบนน่าจะกินขาดว่าไหม

จริงๆผมว่าจะซื้อเดือนสิงหาตอนนี้ก็ดูๆๆไปก่อนใครมีรุ่นใกล้เคียงนี้มาแนะนำก็ดีนะครับ

Comment

ชิพเซตสองตัวนี่เหมือนกันครับ

ถ้าให้ผมเลือกดูจาก benq เสียเปรียบทางด้าน hardware อยุ่พอสมควร

ไหนจะเป็นกล้อง harddisk camera

แต่ไม่รู้เหมือนกันนะผมเลือก เบนคิวอ่ะ body เบนคิวเจ๋งกว่าเยอะครับ
      (ขอโทษนะครับต่อต้าน acer เล็กน้อยคือว่ามีเพื่อนใช้หน่ะ)

และก็ผมรู้สึกว่าเอเซอร์ นี่ถ้าซื้อมานี่เพิ่มแรมไม่ได้ใช่ป่ะ ต้องกรีดประกัน หรือรอให้หมดประกันอ่ะ

และก็ราคานี่ดูจากเวปไม่ชัวร์ครับต้องไปเดินดูเองแล้วกลับมาตัดสินใจ

โชคดีครับ

Comment

BENQ ครับ Bodyเค้าเจ๋งกว่า

Comment

BenQครับ ชอบบอดี้กะแป้นพิมพ์ครับ พิมพ์มันมือดี
          ส่วนที่ต่างกันมันหาซื้อเพิ่มได้ ไม่คิดมากครับ

Comment

benq ครับ บอดี้ตัวนี้ได้รางวัลด้วยนะครับ

Comment

benq อีกคนครับ ไม่ร้อนปัญหาน้อย

Comment

ผมเห็น Tosiba ราคา 3 หมื่นนิดๆเองครับ ทำไมไม่เก็บเงินต่ออีกหน่อย ถ้าแลกกับความคุ้มค่าในด้านการใช้งาน เน้นยี่ห้อ Tosiba,Asus จะดีกว่านะครับ

Comment

Working...
                X