Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800ภาพเบลอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800ภาพเบลอครับ

..
    Last edited by อ่วม; 6 Jul 2017, 15:02:48.

ลองถอนไดร์เวอร์การ์ดจอตัวเก่าออกให้หมด แล้วลง v. ใหม่ดูครับ

Comment

555 สงสัย HDR รุนแรงไปหน่อยแซวเล่นครับ
      ถามนิดนึงว่าเป็นตลอดเลยหรือเปล่าครับ หรือเฉพาะเวลาเปิดอะไรบางตัวเช่นเกมส์บางเกมส์

Comment

คือผมโหลดไดเวอร์ล่าสุดแล้วนะครับ และเป็นตลอดครับ ทั้ง2ดีและ3ดี ไม่ได้เปิดhrdด้วยครับ

Comment

ถ่ายรูป หรือ Capture หน้าจอมาให้หน่อยได้มั้ยครับ

Comment

เบลอยังไงอยากรู้

Comment

HDR เปิดได้แต่ในเกมส์ไม่ต้องกังวลครับ ถ้าไม่ใช่ไดรเวอร์
              ลองปรับ ความมืดสว่าง คอนทราส ของจอดูครับ
              ถ้ายังไม่ดีลองปรับใน nvdia control panel ดูครับ

Comment

..
                Last edited by อ่วม; 6 Jul 2017, 15:03:29.

Comment

Capture กด ctrl+Prt Scrn แล้ว paste ลงบนโปรแกรม paint/acdsee ก็ได้ครับ
                  ส่วนปรับใน nvdia control panel ยังไม่คมชัด ก็อาจเป็นที่จอ ขั้นร้ายแรงก็การ์ดจอ
                  ลองดูอีกอย่างแล้วกันครับก็คือพอร์ทข้างหลังจอเป็น dvi หรือเป็น d-sub แล้วแปลงมาจากการ์ดจอ
                  การ์ดคุณมัน 2 dvi อยู่แล้วนี่ครับ

Comment

..
                    Last edited by อ่วม; 6 Jul 2017, 15:03:55.

Comment

Originally posted by อ่วม View Post
                      ยังทำไม่เป็นอยู่ดีหละครับ ขอบคุณมากที่ช่วยแนะนำครับเดี๋ยวจะพยายามแก้ไขดูครับ
                      กดปุ่มนี้นะครับ

เปิดโปรแกรม Paint โดยไปที่ Start --> All Program --> Accessories --> Paint แบบนี้

แล้วนำมา Paste แบบนี้

แล้วก็ Save โดยไปที่ File --> Save as.. --> ตั้งชื่อไฟล์ --> กดปุ่ม Save

น่าจะละเอียดพอสมควรแล้วนะครับ

Comment

แนะนำขั้นตอนละเอียด สุดยอดเลยท่านGearhead มีน้ำใจจะช่วยจริงๆ

Comment

Driver ครับ

Comment

เยี่ยมครับท่าน Gearhead
                            รบกวนท่านแล้วจอมยุทย์

Comment

..
                              Last edited by อ่วม; 6 Jul 2017, 15:04:35.

Comment

Working...
                              X