Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องโปรแกรม Flash Player ควรจะติดตั้งยังให้เป็นสูตรสำเร็จ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องโปรแกรม Flash Player ควรจะติดตั้งยังให้เป็นสูตรสำเร็จ..

ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่อง File Flash ว่ามันที่กี่ชนิด เพราะเห็นมันมีตัวPlay อยู่หลายๆตัว.. ตามรูปนะครับ.. ผมไม่รู้ว่าควรจะติดตั้งตัวไหนหรือควบคู่กับตัวไหนที่มันจะครอบคลุมหรือเป็นสูตรสำเร็จไปเลย.. ขอรบกวนทีครับ..

ถ้าอย่างกรณีไฟล์วีดีโอ.. ผมก็จะลง VLC, K-Lite, Real, GOM, PowerDVD, JetAudio
    Last edited by hornetpc719; 21 May 2007, 14:25:44.

ติดตั้งให้หมดๆๆๆ

Comment

Originally posted by Golf160 View Post
      ติดตั้งให้หมดๆๆๆ
      แล้วตามในรูปนะ มันจะยังขาดตัวไหนที่สำคัญๆ ไปบ้างครับ..
      Last edited by hornetpc719; 21 May 2007, 15:30:55.

Comment

จำเป็นด้วยเหรอว่าต้องติดตั้งทั้งหมด ถ้าไม่งั้นถ้าคุณคิดจะเปิดเพลงฟังซักเพลงคุณก็ต้องลงกันที5-6ตัวเลยเหรอคุณถึงจะฟังเพลงๆนึงได้
        ทั้งหมดนี้มันขึ้นอยู่กับความจำเป็นในการใช้งานโปรแกรมFlashมากกว่า ถ้าใช้เพียงเพื่อซัพพอร์ทการใช้งานด้านอินเตอร์เน็ตอย่างเดียวก็เลือกที่มันซัพพอร์ทกับIEจบ ลงไปเยอะมันก็ไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไรหนักเครื่องเปล่าๆ
        อย่างผมนี่ลงFlashMXตัวเดียวจบเลย มันสามารถซัพพอร์ทการเปิดหน้าWebPageได้ด้วย แล้วก็ใช้งานด้านCGควบคู่กันด้วย
        ปล.ทั้งหมดนี้เกิดขึ้นจากประสบการณ์การใช้งานจริงๆส่วนตัวของผมนะครับ อาจไม่ตรงกับวิธีการของแต่ละท่าน

Comment

ยังงงๆ อยู่ครับ..

ดุนี่ซิ..เยอะแยะไปหมด..
          http://www.adobe.com/support/flashplayer/downloads.html

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
            ยังงงๆ อยู่ครับ..

ดุนี่ซิ..เยอะแยะไปหมด..
            http://www.adobe.com/support/flashplayer/downloads.html
            มันก็เป็นธรรมดาของทุกโปรแกรมแหละที่จะต้องทำออกมาหลายเวอร์ชั่นเพื่อแก้บัคตัวโน้นตัวนี่ เหมือนไดร์เวอร์ที่เราโหลดมาเล่นกับการ์ดจอเรานี่แหละ สุดท้ายเอาเข้าจริงมันก็ต้องใช้แค่ตัวเดียวเหมือนเดิม ส่วนว่าจะเลือกใช้ตัวไหน ต้องรู้ก่อนว่าจะเอาไปใช้ประโยชน์ในด้านใดหละ?

Comment

Working...
            X