Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM cosair หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM cosair หน่อย

คืออยากเปลี่ยนตอนสิ้นเดือนง่ะ ใช้ kingston มาตลอด เคยซื้อ XMS ให้เพื่อนเห็นมันทนดี
    เอา DDR2 667 สัก 1GB ยังไม่ต้องใส่เป็นคู่
    เอา cosair VS 1GB 1650bht
    หรือ cosair (kit) 1GB 1950bht ดีแพงกว่า300
    เห็นมีคนเปรยๆ VS มันไม่ประกัน chip ไหม้ แบบ kit แรมมันไม่มี heat sink
    หรือมันห่วยทั้งคู่จะได้ไปใช้ KVR แทนประหยัดไปหลายตัง

Corsair ทุกรุ่น ไหม้ เครมได้ครับ ยืนยัน

แทบไม่แตกต่าง KVR ไปเถอะครับ

Comment

ก็ดีครับ KVR มันไม่แพงมากจะได้ถอย 1GB 2ตัวมาทำ dual ซะเลย

Comment

DDR2 เน้น Clock จะดีที่สุดครับ เน้น Dual ไม่เวิค
        ต้องเน้น Clock แบบไม่ทดแรม จะแรงที่สุด

DDR2 ทำ Dual แล้ว Bandwidth ไม่ขึ้น
        แต่ถ้าเอามา OverClock แล้ว Bandwidth ขึ้นกระฉูด เล่นอะไรก็ได้ที่ Clock ได้เยอะๆ

Comment

แพงชิเป้ง T-T 512*2/800 ซื้อกลางเมษา 4450 ปลายเดือนเหลือ

3950

ราคานี้ 2Gb สบายๆ

Comment

ใจจริงก็อยากซื้อ DDR2 800 นั่นแหละแต่ราคาดันแพงบรรลัย เอา 667 oc ไปที่ 700 ก็พอแล้ว

Comment

ไม่รู้หล่ะครับ แต่ coresair VS 533 ผม OC ได้ 800 5-5-5-15

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                ไม่รู้หล่ะครับ แต่ coresair VS 533 ผม OC ได้ 800 5-5-5-15
                น้า น้า ของแรงอย่างนี้ Benmark ให้ดูหน่อยได้อ่ะป่ะ

Comment

ใครบอกไม่มีประกัน ประกัน com7 ไม่ใช่เหรอ

Comment

Corsair มีประกัน COM7 DCOM Advice นะครับตอนนี้

Comment

เค้าหมายถึงประกันไหม้

Comment

ตั้งทู้ไปไม่มีใครตอบงั้นมาถามนี้แล้วกัน

Corsair 667 512 VS ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ

Comment

ขอถามด้วยคน 2 ยี่ห้อนี้ ยี้ห้อไหน น่าใช้กว่ากัน ตัวไหน OC ดีกว่ากัน แล้วถ้าเกิดชิบของ kington ไหม้ แล้ว ซินเน๊ต ไม่รับเครมหรือครับ

Comment

คือที่เค้าไม่ตอบน่ะ เพราะมันเป็นคำถามที่ไม่น่าถามน่ะครับ

อยากรู้ราคาก็เข้าเวบขายของสิครับ
                            แล้วบางเรื่องเค้าโพสถามตอบกันเป็นหลายสิบกระทู้แล้วครับ

กรุณา search เพื่อความรู้ของตัวคุณเองเถอะครับ มัวแต่ถามแล้วรอคนอื่นมาตอบ มันไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย

พยายามหน่อยนะ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                              DDR2 เน้น Clock จะดีที่สุดครับ เน้น Dual ไม่เวิค
                              ต้องเน้น Clock แบบไม่ทดแรม จะแรงที่สุด

DDR2 ทำ Dual แล้ว Bandwidth ไม่ขึ้น
                              แต่ถ้าเอามา OverClock แล้ว Bandwidth ขึ้นกระฉูด เล่นอะไรก็ได้ที่ Clock ได้เยอะๆ
                              แบบว่าอ่านแล้วเลยอยากลอง
                              ทดแรมที่ 533 CPU@ 2.6GHz

ไม่ทดแรม CPU@ 2.546GHz (อัดมากกว่านี้ไม่ได้เดี๋ยวแรมดับ)

โอเคครับผมว่ามันต่างกันพอสมควรนะโหลดงานไวขึ้น

ตกลงปลงใจแล้วหา PC6400 มาใช้ดีกว่ามั้งเนี่ย
                              Last edited by Khow; 23 May 2007, 02:43:48.

Comment

Working...
                              X