Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องอัพเกรดคอมอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องอัพเกรดคอมอะครับ

แบบว่าตอนนี้ผมใช้ p4 3.0ghz530 socket775 Chipi915p/i915g mainboard asustek computer INC Model P5GD1 PRO แรม ddr 512 การ์ดจอ Asus extreme AX 300 Chip Radeon x300 SE
    จาอับเกรด จาก เมนบอร์ดกะ แรมอะครับเป็น
    ASUS "Striker Extreme" Nvidia nFroce 680i SLI Chipset Mainboard for Intel LGA 775 Retail
    แรม ยังเลือกมะได้อะครับ
    อยากถามว่าผมจาอับได้ไหมอะครับ
    แล้วบอร์ดนี้ดีไหมอะครับ มัน on board หรือ motherboardอะครับ ยังเด็กคับมะค่อยรู้เรื่อง

เวงกำจะเอา Striker เลยหรอครับ ผมว่าเอาเป็นบอร์ด ธรรมดาๆ+ แล้วก็ซื้อแรม+ VGA ใหม่จะดีกว่านะ

Comment

on board หรือ motherboard ? What the **** u need to say? - -

Comment

คือจากอับเกรดที่ละอย่างอะครับ แบบบอร์ดนี้ ควรใช้อะไรอะครับ
        จาอับเพื่อไปทำงานด้านกราฟฟิก แล้วก็เล่นเกมส์อะครับ
        จาอับที่ละชิ้น ตั้งกะบอร์ดกะแรมก่อนอะครับ
        psu อับพร้อมกะ vgaอะคับ
        อับสุดท้ายคือ chip intelอะครับ จากใช้ E6600 2.4 GHzอะครับ
        แล้วผมควรใช้ psu กะ vgaอารายอะครับ
        ผมมะ oc เพราะทำมะเป็น

Comment

on board หรือ motherboard ? What the **** u need to say? - -

Nvidia nFroce 680i งงกะคำนี้อะครับ
          มันคือไร มี vga ในตัวหรือครับ

Comment

carrera gt

Nvidia nFroce 680i งงกะคำนี้อะครับ
            มันมี vga ในตัวหรอครับ

Comment

เอา สไตร์เกอร์ ไปทำอะไรครับ

Comment

Originally posted by mangift View Post
                carrera gt

มันมี vga ในตัวหรอครับ
                คือไอ้ที่ผมจะพิมไปน่ะคือผมสงสัยrepแรกหน่ะครับที่บอกว่า on board หรือ motherboard หน่ะเพราะไม่รู้ว่าจะถามไรกันแน่จริงๆแล้วไปใช้ P5N-32 ก็ได้นะครับจะเอาstrikerไปทำไมแพ๊งแพง เอาเงินไปซื้อการ์ดจอ,ซีพียูกับแรมดีกว่าครับ
                ส่วนnforce 680i นั้นเป็นชื่อchipsetนะครับไม่ใช่การ์ดจอออนบอร์ด ^^

Comment

เอา สไตร์เกอร์ ไปทำอะไรครับ
                  Last edited by mangift; 21 May 2007, 19:10:04.

Comment

แบบว่าถ้าผมต้องการอับอะคับควรเปลี่ยนอย่างไรบางอะครับ
                    จาใช้ทำงาน กาฟฟิก 3d กะเล่นเกมส์อะครับ

Comment

โฮ ยังหาเงินเองไม่ได้ เลยครับ ประหยัดเพื่อแม่ครับ
                      Gigabyte DS3
                      ASUS P5B

4000 นิดๆ ใช้ได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by mangift View Post
                        แบบว่าตอนนี้ผมใช้ p4 3.0ghz530 socket775 Chipi915p/i915g mainboard asustek computer INC Model P5GD1 PRO แรม ddr 512 การ์ดจอ Asus extreme AX 300 Chip Radeon x300 SE
                        จาอับเกรด จาก เมนบอร์ดกะ แรมอะครับเป็น
                        ASUS "Striker Extreme" Nvidia nFroce 680i SLI Chipset Mainboard for Intel LGA 775 Retail
                        แรม ยังเลือกมะได้อะครับ
                        อยากถามว่าผมจาอับได้ไหมอะครับ
                        แล้วบอร์ดนี้ดีไหมอะครับ มัน on board หรือ motherboardอะครับ ยังเด็กคับมะค่อยรู้เรื่อง
                        เด็กเรื่องคอมหรือเด็กจากอายุจริงครับขออภัยที่ถามละลาบละล้วงถ้าจะอัพดีๆนี่ก็ช่วยบอกงบมาก่อนด้วยนะครับ

Comment

อ่างบอัพ 40kงับ มะช่ายเด็กแล้ว จาเรียนจบแล้วงะ แต่มะค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหรอะพอดีเรียนเกี่ยวกะ 3dอะครับเลยอยากอับ

Comment

จาอับ การ์ดจอ แรม บอร์ด cpu psu ทุกอย่างอะครับ เหมือนซื้อใหม่ แต่อับที่ละอย่างอะครับ
                            งบมันมาเลื่อยๆๆอะ ออกเงินเองครับ ได้เดือนนึง10kได้อะเลยจาเปลี่ยนเลื่อยๆๆอะครับ เพิงเปิดเทอมเก็บเงินง่าย

Comment

ผมว่านะเก็บตังได้สักจำนวนนึงแล้วอัพทีเดียวเลยดีกว่าเพราะมันจะได้ของที่คุ้มและช่วงนั้นราคาน่าจะ(น่าจะนะ)
                              ลงมาบ้าง

Comment

Working...
                              X