Announcement

Collapse
No announcement yet.

แชร์เน็ตไมไ่ด้อ่ะครับ ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แชร์เน็ตไมไ่ด้อ่ะครับ ช่วยด้วย

คือผมจะแชร์เน็ตอ่ะครับ คือผมมีคอม 2 เครื่อง สวิทต์ 1 ตัว ผมจะแชร์เน็ตแต่ไม่ได้ แต่แชร์ไฟล์กันได้
    วิธีที่ผมทำคือ
    ไปติ้กที่ Allow other network users to connect through this computer's Internet connection แล้ว มันจะไม่ใช้เน็ตด้วยกันไม่ได้
    แล้วก็ลองใช้ Network setup wizard ทั้ง 2 เครื่องก็ทำไมได้อะึีครับ
    ตอนนี้เลยต้องทำ modem เป็น เราเตออ่ะครับ แต่อยากทราบวิธีที่ไม่ต้องทำ modem เป็นราวเตออ่ะครับ ทำไงให้สามารถแชร์เน็ตได้ครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

เซ็ต Gateway ให้ชี้ไปที่เราท์เตอร์รึยังครับ

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
      เซ็ต Gateway ให้ชี้ไปที่เราท์เตอร์รึยังครับ
      แล้วครับ

Comment

Working...
      X