Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าชิ้นส่วนบางชิ้นหลุดจากบอร์ดจะหลุดประกันไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าชิ้นส่วนบางชิ้นหลุดจากบอร์ดจะหลุดประกันไหม

คือเป็นแผ่นพลาสติกตรง ซ๊อกเก็ต CPU ที่มันเป็นสี ดำๆเทาๆอ่ะครับ มันหลุดหายไป จะยังอยู่ในปรระกันอยู่ไหมครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ

ถ้าไม่รู้ว่าหลุด ก็น่าจะเคลมได้

Comment

775 ชิมิ

บางที่มันเรื่องมาก ต้องใส่ไปด้วย

Comment

วัดดวงกันไปเลย....

Comment

แล้วแต่ร้านอะ

(ส่วนใหญ่จะให้ร้านประกอบให้ มันก็เก็บไอตัว ครอบ soc cpu ไว้เผื่อ ลูกค้าเอามาเคลม)

ปล.ร้านหน้าเลือดก็จะ ให้เพิ่มตังค่าเปลียน (ไอตัวครอบนั้นแหละ)

Comment

คือจะซื้อมือ2 แต่เค้าบอกว่าชิ้นนี้หายไป กะตัวที่ต่อสวิช อ่ะครับ ก็เลยกลัวถ้ามีปัญหามาจะเคลมไม่ได้

เลยถามๆดูก่อนน่ะครับ

ยังไงขอบคุณนะครับ มีอะไรเพิ่มเติมอีกก็ได้นะ ^^

Comment

ชิวๆครับ

ถ้าแค่พลาสติกแค่นั้นหายแล้วไม่ให้เคลมก็เกินไป

ลองนึกถึงคนที่ใช้มาหลายปีแล้วสิ ไม่ใช่ทุกคนหรอกที่เก็บไว้น่ะ

แต่พอเราไปเคลม ศูนย์มันก็จะแปะมาให้เหมือนเดิมนะ

ระวังอย่าให้ขางอก็แล้วกัน นั่นแหละประเด็นหลัก...

Comment

อ่ะ มีงี้ด้วยเหลอ ปกติเค้าทิ้งกันมิใช่รึ แผ่นปิดซ็อกเกตซีพียูอ่ะ (เอ๊ะรึผมเข้าใจผิด)
                ปกติมันก็เคลมได้นิครับ ผมว่ามันไม่เกี่ยวหรอก
                แต่ก็ไม่แน่ แล้วแต่ร้านอ่ะนะ

Comment

เออ

เออ

ผมก็ไม่ได้เก็บไว้นะ

แต่คิดว่าไม่เป็นไรหรอก

Comment

ไม่มีพลาสสติกติดSocket ถึงกับแคลมไม่ได้เหรอ ปกติเห็นร้านประกอบเส็ดมันก็ทิ้งนิ

- -*

Comment

Working...
                    X