Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ชิพเซ็ต บอร์ด m2n-e ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ชิพเซ็ต บอร์ด m2n-e ครับ

คือทำไมมันร้อนมากเลยอ่ะครับ ตรงชิพเซ็ตที่มีทองแดงปิดไว้อ่ะ ร้อนมากมาย จับแทบไม่ได้ลยนะ ร้อนมาก แต่เครื่องก็รันปกตินะครับ อาการแบบนี้ปกติไหมครับ มีเทคนิคแก้กันไหมครับพี่น้อง ช่วยที ร้อนมากๆ แล้วมันไม่สบายใจอ่ะนะ

ปกติครับ มันร้อนพอตัวเรย

Comment

เป็นเรื่องปกติครับร้อนได้ใจแต่ถ้าหาพัดลมหรือซิ้งแต่งใส่ได้ยิ่งดีนะครับเพราะร้อนมากกว่า60ใช้ได้ประมาณ3-4ปีบอร์ดก็จะรวนได้ครับ
      ผมเจอมาแล้วซิบเซาเบิกนี้ร้อนจนมันเน่า

Comment

ของผมแค่ 30 องศาเองอะ

Comment

Originally posted by nong_f View Post
          ของผมแค่ 30 องศาเองอะ

ลอง จับยังอะ

Comment

เอาอะไรวัดได้มั่งอ่ะ โปรแกรมไรบอกมั่งสิครับ แล้วใครมีเทคนิคดับร้อนไหมครับ เพื่อมวลมนุษย์ คนอื่นๆได้รู้ไวด้วยครับ

Comment

ของผมชุดเดิมที่ชิบเซตเซ้าเบิกไหม้ไปก็30องศาดูจากโปรแกรมแต่นึกได้ลองเอามือไปแตะดู****กะหม่อนร้อน
              มากมือแทบพองอย่างมากผมก็ว่ามัน 60 ขึ้นแน่นอนบอร์ดผมพังไปแหล่ะตอนนี้เก็บตังค์ซื้อชุดคอมใหม่อยู่ ตอนนี้ก็ใช้ mac ไปก่อนแก้เซง T T

Comment

หรอครับผมยังไม่ได้ลองจับเลย ก็ยังงงว่าของมันแรงแต่ทำไมมันเย็นจัง

Comment

ต้องลองจับดูคับ แล้วจะรู้ว่า ไอ้ 30 องศาน่ะ

ของปลอม

Comment

แล้วไปจับกันทำไมอะงับท่านๆ เอาเทอร์โมมิเตอร์แบบปรอทไปแตะจิ หรือไม่ก้อแบบ digital ก้อได้ ไม่มียกคอมท่านมาพัฒนาการจะวัดให้งับ

Comment

มันร้อนจนน่ากลัวไงครับท่าน ไม่เคยเจอไง ปกติเล่นแต่ บาตั้น ชิพเซ็ตก้ไม่ร้อนอะไรขนาดนนี้อ่ะ แค่ อุ่นเองนะ บอร์ด บาตั้นอ่ะ

Comment

มันร้อนจนจับแทบไม่ได้อ่ะ ดูที่บอร์ดมันมั่วมาก ต้อง*2 เหอะๆ

Comment

บอร์ด Asus M2N-E มันดีไหมครับ ผมดูwebเมืองนอกมันบอกมีปัญหาเยอะ ไม่ทราบว่าคนที่ใช้งานแล้วมีปัญหาไหม แล้วถ้าใช้แรมDDR2 800 MHzมันworkไหมครับ บอร์ดดรุ่นนี้workไหมครับถ้าซื้อแล้วไม่OC

Comment

แล้วจะเอานิ้วไปจิ้มทำไมครับ มันเปิดติดก็โอเคแล้ว ลองเอาพัดลมไปจ่อซิครับ...

Comment

หรือของแรงมันเลยต้องร้อนอ่ะ คิคิ

Comment

Working...
                              X