Announcement

Collapse
No announcement yet.

Commando กับ GA-P35-DQ6 เวลานี้ตัวไหนน่าเล่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Commando กับ GA-P35-DQ6 เวลานี้ตัวไหนน่าเล่นครับ

GA-P35-DQ6
    GA-P35-DS4 ตัวนี้มีร้านไหนของมาบ้างแล้วอะครับ
    Commando
    เลือกไม่ถูกจริงๆๆ กำผมไม่ได้ล้อเป๋ายังพรึงเบื่อกัน ไอนี้ซื้อใช่จริงๆๆ
    ขอบคุณมากครับ
    Last edited by kidnapped1; 22 May 2007, 12:00:26.

รอมันออกพร้อมกันก่อนค่อยเลือก

Comment

ASUS ตอนนี้ มีตัว P35 ซักตัวบ้างยังอ่า
      คือไม่มีบอด์รใช่แล้วอะครับ ตอนนี้ถ้าซื้อ ใจไปพี่หมี เพราะชอบ -*-
      มันจะลองรับ FSB 1333 รึป้าวอ่า

Comment

1333 ??

จะไปซื้อ C2D 1333 มาใช้เหรอ

ชิพ 965 ใช้กับ C2D 1067 เขาก็ลากกันซะ 2000 อยู่แล้ว

เพราะฉะนั้น 1333 ไม่ใช่ประเด็น

Comment

เพื่ออนาคต อ่า
          ไม่อยากซื้อแล้วขายแล้วซื้อ กะเล่นตัวเดียว ยาวๆๆๆ เลย -*-

Comment

Asus มี P35 ออกมาแล้วเพียบ ออกก่อน กิ๊กกาไบร์ ด้วยเพียงแต่ยังไม่เข้าไทย

P5B Series ทุกรุ่น รับรอง FSB 1333 ร่วมถึงพี่หมีด้วย ครับเพียงแค่อัพ Bios

เอาตัวใหม่มาเทียบตัวเก่า ได้อาไรเนี่ย - -*

http://www.asus.com/search.aspx?sear...&searchkey=P5K อยากได้รุ่นไหนไปเลือกเอา

Comment

เห็นมีท่านนึงบอกว่า P35 มันรองรับ อะไรตัวใหม่ของ intel นี้ละ ชื่อแมร่งจำยากเห็นบอก L2 12mb อะไรนี้ละ

แต่เมื่อไหร่มันจะออกมาให้เล่นไม่รุออกมาราคาคงเลือดสาดซิบๆๆๆๆ เพราะขนาด QX ยังจับไม่ติดเลย

คิดถึงปัจจุบันละกันครับ C2D มันคงไม่ตายหายไปง่ายๆ ขนาด P4 939 ยังใช้กันอยู่ถึงทุกวันนี้เลย

Comment

Asus มี P35 ออกมาแล้วเพียบ ออกก่อน กิ๊กกาไบร์ ด้วยเพียงแต่ยังไม่เข้าไทย
                เทียบเอาที่มีตอนนี้ก่อน อะครับ

Comment

งั้นอดทนรอพวก P5K siries ซักหน่อย

เรื่องการลาก คงไม่มีอะไรสู้หมีได้

แต่อีกฝ่าย ชิพมันใหม่กว่า เด๋วพวกปากหอยปากปู มันจะจะอ้างนู่นอ้างนี่

Comment

อ่าก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

จะเปลี่ยนบอดปีละ 2 ครั้งเหรอครับ...???

จะไปเล่นทำไม P35 ดีกว่า P965 หน่อยเดียว ยังสู้ 975X ไม่ได้เลย

DS4 มันก็ดีอยู่แล้วนะ

ใจเย็นหน่อยซิครับ มองไกลๆสูงๆไว้หน่อย

PCI-E 2.0 + ราคา DDR3 + Penryn,Nehalem + ยุคการ์ดจอเปลี่ยนอินเตอเฟค = X38

มันจะลงตัวกว่าไหมครับ ดู Road Map ของอินเทลแล้วกัน รอไม่ได้เหรอ นิดเดียวเอง

ใจร้อนเปลี่ยนตอนนี้เดี๋ยวปีหน้า ก็อยากเปลี่ยนอีกละ

พูดถึง DDR3 ก็กระจอกมากเลยอ่ะ CL มันมันหลวมเกิน มีดีที่กินไฟน้อยกับเอาไว้ลากซีพียู่เนี่ยแหละ

ไม่ได้แรงกว่า DDR2 เท่าไหร่เลย

แค่แรมบ้านๆลากเล่นๆก็ล่อไป 1700 แล้ว เอิ๊กกส์~ เปรมเลยแบบนี้

http://www.hothardware.com/articles/...s_and_Corsair/

ใช้จิ้งจอกไฟนะครับ IE จะมีเออเร่อ นิดหน่อย
                      Last edited by ARES; 22 May 2007, 12:32:57.

Comment

กะว่าจะรอ ก็ดีเหมือนกันครับ เพราะเดียวปีหน้าก็เปลี่ยนอีก งิงิงิ
                        เก็บข้อมูลก่อน -*- ผมถึงได้มาถามก่อน อิอิ ดีนะนี้ไม่งั้น-*-

Comment

ใครอยากเล่น C2Q ก็เอาดิครับ อีกสองเดือน Q6600 9000 บาท จะจับก็เอา ราคามันตกแล้ว เพราะมันจะตกรุ่น

จะหายจากตลาดน่ะคงไม่หรอกครับ แค่มันจะขยับ...

จาก Hi-End มาเป็น Mid-End แล้วสุดท้ายก็ไปเป็น Low-End ตอนนั้น Quad ก็คงตัวละ 3000 มั้งครับ ไม่หายไปจากตลาดหรอกครับ อีกนาน แต่มันก็คงไม่แรงแล้วไง เพราะมีตัวอื่นแรงกว่า

Comment

ของทุกชิ้นมีตกรุ่น

จงใช้แต่พอเพียง เก็บตังไว้ดีกว่า

เงินทองมันหายาก หุหุ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                              ใครอยากเล่น C2Q ก็เอาดิครับ อีกสองเดือน Q6600 9000 บาท จะจับก็เอา ราคามันตกแล้ว เพราะมันจะตกรุ่น

จะหายจากตลาดน่ะคงไม่หรอกครับ แค่มันจะขยับ...

จาก Hi-End มาเป็น Mid-End แล้วสุดท้ายก็ไปเป็น Low-End ตอนนั้น Quad ก็คงตัวละ 3000 มั้งครับ ไม่หายไปจากตลาดหรอกครับ อีกนาน แต่มันก็คงไม่แรงแล้วไง เพราะมีตัวอื่นแรงกว่า
                              เป็น การตลาดของintel หรือเปล่าครับ คาดการ ราคาได้ขนาดนั้นเลยเหรอ เก่งจริงๆ

ปีหน้าก็คงe6600 นี้ละไม่รุ้จะอัพจากนี้ไปทำไมในเมื่อยังไม่มีโปรแกรมอะไรที่มันเล่นไม่ได้ในปัจจุบัน

ไม่งั้น คนทั่วไปไม่มีตัง อัพคอมกันปีละหน หนละ 3-4หมื่นก็ตายสิครับ

มันออกมาล่อคนรวย คนธรรมดา ก็นี้ละครับ รอให้ราคามันตก อยากรุ้เหมือนกันอีก2 เดือน q6600 มันจะ 9000จริงไหม ถ้ามันไม่จริง............ หึหึ

Comment

Working...
                              X