Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม CPU มันไม่หมุนทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม CPU มันไม่หมุนทำไงดี

CPU : E6320
    RAM : 2x512Mb bus800
    MB : DS3 rev3.3
    CASE : Delux

คอมผมไม่ได้ OC อะไรเลย
    มันเป็นเพราะอะไรครับ
    มีวิธีแก้ไหมครับ หรือว่าส่งเครมอย่างเดียว

ลืมบอกไปว่า วันดีคืนดีพัดลมมันก็หมุนเอง แปบๆมันก็หยุด....
    ต้องใช้นิ้วเขี่ยถึงจะติด

หรือว่าเป็น safe mode ของ MB ครับ

idle 53 องศา / full load 80 องศา (run ในห้องแอร์นะเนี่ย)
    เครียดจิงๆ
    Last edited by witchtuya; 22 May 2007, 15:11:27.

ถ้าหมุนเองแล้วหยุดคงไม่มีมั้ง แต่ถ้ามันลดรอบลงเองหนะเป็นไปได้เรื่องปกติ
    พัดลมเจ้งอะเปล่าเนี่ยะ....

Comment

เอาไปเครมครับ น่าจะพัดลมเจ๊งนั้นละ

Comment

มีsafe modeแบบพัดลมหยุดหมุนด้วยหรอท่าน 555 พัดลมมันเสียในแหละครับ ฟันธง

Comment

ฝุ่นติดป่ะคับ แต่ดูจากสเปก ฝุ่นไม่น่าจะเต็มเครื่องจนมันไม่หมุนได้ไวขนาดนั้น

Comment

ลองหาHeatsink+Fan ตัวอื่นมาลองดูครับ

Comment

Working...
            X