Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา C&C Triberian War

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา C&C Triberian War

คือผมเล่นบทยุธการนะครับ
    เล่น GDI ไปเสร็จปุ๊ปเกิดอยากเล่น
    NOD ก็เลยไปเล่นนฝ่ายนั้น
    พอผมจะกลับมาเล่น ก็กด เล่นต่อมันก็ไปโผล่ NOD
    ผมเลยลองกดเล่นยุธการฝ่าย GDI พอกด มันก็เริ่มทั้งหมดใหม่หมดเลย
    เซงเลย ใครมีวธีกู้คืนไหมครับ
    อุส่าเล่นถึงบาทที่ 4 กว่าแล้วๆ

ท่านไม่ได้เซพไว้หลายๆอันหรอท่าน

ผมเองก็เล่น GDI จบแล้ว แต่มันไม่ยอมเซพ หลังจากจบ ดีน่ะเซพก่อนจบไว้

แล้วก็ไปเล่น NOD สักพักเริ่มเบื่อ Unit มันปัญญาอ่อน

เวลาจะเล่น GDI ใหม่ก็โหลดของเก่าเอา

Comment

ปรกติถ้าเล่นจบมันจะมี auto save ไว้ทุกๆ ด่านนะครับ ลองไปที่เมนูโหลดดู

Comment

จะไปลองดูครับ
        ผมว่า NOD มันแปลกๆอ่ะ ไม่ค่อยชอบคับ
        หน่วยพรีชีพ -*-

Comment

แป่ว

Comment

NOD ผมว่ายูนิตมันค่อนข้างอ่อนแอ แต่ถ้าเล่นให้เป็นก็เก่งใช้ได้เลย

Comment

Originally posted by top41 View Post
              จะไปลองดูครับ
              ผมว่า NOD มันแปลกๆอ่ะ ไม่ค่อยชอบคับ
              หน่วยพรีชีพ -*-
              พลีชีำพ ต้อง snipper กับ humvee

Comment

ผมเล่นไปถึง โครเอเชียแล้ว
                เล่นไม่ผ่าน -*-

Comment

โครเอเชียด่านจบนี่
                  ปั้มเครื่องบินไปบอมหุ่นมันเลยครับ แล้วแบ่งกำลังเป็นสองส่วนส่วนแรกไปกันหอคอยอีกส่วนกันบ้านไว้
                  ด่านนี้การป้องกันอากาศค่อนข้างน้อยครับผมปั้มวีน่อมไปเฝ้าหอคอยไว้10กว่าลำ รถล่องหนเฝ้าบ้าน

ความจริงต้องเล่นเรียงไปทีละฝ่ายจะได้อารมณ์สุด

Comment

ใช่หรอครับ
                    ที่มันให้ป้องกันฐาน
                    แล้วก็ไปช่วยรถสร้างเมืองที่ ซ้ายบนนะครับ

Comment

Originally posted by top41 View Post
                      ใช่หรอครับ
                      แล้วก็ไปช่วยรถสร้างเมืองที่ ซ้ายบนนะครับ
                      อ่อ ด่านนี้หรอ มันเป็นเนื้อเรื่องของGDIนี่ ถ้าผมจำไม่ผิด(จบไปซ๋ะนาน - -*) ตอนแรกมันให้เราไปช่วยขบวนรถที่ใช้สร้างฐานที่อยู่ซ้ายบนแม็บ รู้สึกจะค่อนข้างยากเหมือนกัน เพราะต้องทั้งป้องกันฐานไว้และก็ต้องเอากำลังไปช่วยอีก ที่ผมเล่นผมรีบสร้างพวกรถถังให้ไวที่สุดและมากที่สุดแบ่งไว้กันฐานส่วนนึง และก็ไปช่วยรถสร้างฐานส่วนนี้ให้เอาไปเยอะๆหน่อย เพราะว่าทางที่เราจะไปมันจะเฉียวๆฐานของNODนิดนึง พอเราคุ้มกันรถสร้างฐานมาถึงฐานของเราก็สบายล่ะคับ และต่อไปมันจะให้เราทำลายฐานของNOD ซึ่งมีทั้งหมด3ฐาน 1.ขวาบน 2.ซ้ายล่าง 3.ขวาล่าง ฐานที่1กับ2เอาพวกรถถังกับทหารไปเก็บมันได้ แต่ว่าฐานที่3 ต้องใช้เครื่องบินเอาคับ เพราะว่ามันไม่มีทางให้รถถังขึ้นไปได้ ทำลายหมดทุกฐานก็ผ่านล่ะคับ ประมาณนี้แหละคับ

Comment

ใช่หรอครับ
                        ง่ะ จำผิด
                        ด่านนั้นถ้าใครจะเอาภารกิจรองที่ต้องให้ป้อมไม่พังเลยซักอันจะโคตรยากเลยเพราะมัวแต่ห่วงป้อม
                        ปัญหาอีกอย่างด่านนั้นคือมันมีvenomแต่เรามีแต่orca จะบินไปบอมเลยก็เสียดายต้องค่อยๆล่อออกมาสอยทิ้ง

venomเนี่ยตัวดี เอาโซนทรูปเปอร์โดดไป20ตัวโดนสอยเกลี้ยงเลย

Comment

โครเอเชียกำลังเล่นเหมือนกันครับจาผ่านสองรอบแ้ลวแต่ว่าสงสัยoc gpuหนักไปหน่อยชอบค้างและต้องรีเลย

ปล.พอตีฐานมันหมดแล้วขาวล่างมันไม่มีทางขึ้นฐานมานอ่ะครับ ทำไงดีครับ

Comment

อุอุ
                            ผมเล่นใช้ 6800 จับซิ้งค์แล้วมือจาฟอง ร้อนมาก

Comment

ตอนผมเล่นเอาเครื่องบินไปทิ้งบอมที20ลำคับ ถ้าไปน้อยๆโดนสอยล่วงหมด อิอิ

Comment

Working...
                              X