Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห้อทำไมเครื่องผมมันร้อนแบบนี้จะลุกเป็นไฟแล้วนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห้อทำไมเครื่องผมมันร้อนแบบนี้จะลุกเป็นไฟแล้วนะคับ

ผมติดพัดลมที่ นอดบริทแล้วมันยังไม่ลงเลย ตอนซื้อมาใหม่ อุณภูมิเมนบอดอยู่ที่ 34-35 เองครับ

CPUก็39 - - ผมควรทำไงดี

กาดร์จอ 7300GT ตอนซิ้อมาใหม่ 50-51 เล่นเกมร์ 57-59 ตอนนี้มัน 55 - 56 เล่นเกมร์ 62-64

ควรจัดสายยังไงดีครับผมจัดไม่ถูก จัดมั่วหมดเลย

ร้อนแค่นี้ อ่ะเด็กๆ

ก็แค่อากาศร้อน

Comment

มันไม่ใช่ซิลิโคนแห้งใช่ปะะครับ ผมใช้PD925อะ

Comment

PD มันร้อน ด้วยครับ อยากเย็นแนะนำเปลี่ยนซิ้งCPUใหม่ ซิลิเงินละมั้งครับของIntel ทามาให้อยู่แล้ว
        ช่วงนี้อากาศร้อน มากด้วย ผมยังร้อนเลย

Comment

นึกว่าไปถึง 70-80 แค่นี้มันขำๆ

Comment

แค่นี้จิ๊บๆครับ

Comment

มันจะเท่าอากาศบ้านเราแล้วน่ะครับ อากาศไม่ห้องแอร์กลางวันก็ 30 กว่าๆแล้วน่ะครับ จะให้มันเย็นกว่าได้ไงคับต้องคิดเอา ไม่ได้เอาแอร์ไปจ่อน่ะครับ อันนี้พูดถึงความจิงน่ะครับ อุณภูมิ 40 กว่าก็แค่ร้อนกว่าอากาศเราไม่มาก

Comment

กุจาบ้าตาย แค่นั้นร้อนเหลอท่าน

ถ้าของผมมันจะไม่เรียกว่าไหม้ไปแล้วเหรอ
                อันนี้ของผมตอนเล่นเกม Full Load นะครับ
                CPU 65
                N/B 40
                VGA 35
                (พัดลมมันดีก่าเพื่อน)
                ขนาดจัดสายไฟแนบเรียบกันทั้งเคส ไม่มีตัวไหนกล้าบังทางลมเลยยังร้อนตับแลบ
                เหอะๆๆ สบายใจได้แล้วท่าน

Comment

ครับ จิงด้วย แต่มันก็ร้อนมากๆแหละขนาดผมถอดเสื้อเล่นยัง เหงื่อแตกพลักเลย

Comment

Working...
                  X