Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้EN7900GSเล่นเกมLost planetทำไมภาพแดงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้EN7900GSเล่นเกมLost planetทำไมภาพแดงครับ

ผมใช้EN7900GSpotเล่นเกมLost planetทำไมภาพแดงครับ ผมต้องปรับตรงไหนครับ หรือว่าVGAเสีย ซื้อวันนี้เอง

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอดูครับ เผื่อจะหาย นะ

Comment

ผมลงไดร์เวอร์การ์ดจอตัวใหม่ไปแล้วกับไปลงตัวเก่าได้ไมครับ VGAไม่ได้เสียใช้ไม

Comment

ผมลงwindoswใหม่ก็เป็นครับแนะนำด้วยครับ

Comment

ยี่ห้ออะไรครับ...เหอๆ.......นี่ไม่ใช่เกมส์ดาวแดงเดือดนะ...อิอิ...แดงซะขนาดนั้น......เล่นเกมส์เวอร์ชั่น DX9 ใช่ป่ะ...อัพเดท DX9 ตัวล่าสุดยัง...

Comment

Originally posted by armyman View Post
            ยี่ห้ออะไรครับ...เหอๆ.......นี่ไม่ใช่เกมส์ดาวแดงเดือดนะ...อิอิ...แดงซะขนาดนั้น......เล่นเกมส์เวอร์ชั่น DX9 ใช่ป่ะ...อัพเดท DX9 ตัวล่าสุดยัง...
            อับDX9แล้วครับผมรองกลับไปเล่นVGA6200ไม่เป็นครับงงช่วยแนะนด้วย

Comment

Originally posted by armyman View Post
              ASUS ชัวร์ครับ

ลองอัพเดทเป็นไดรเวอร์ใหม่ก็ไม่หายหรอครับ ถอนตัวเก่าออกก่อนหรือยังครับ

Comment

Originally posted by nicolas View Post
                ASUS ชัวร์ครับ

ลองอัพเดทเป็นไดรเวอร์ใหม่ก็ไม่หายหรอครับ ถอนตัวเก่าออกก่อนหรือยังครับ
                ใช้ASUSครับ ถอนแล้วครับลงwindowsใหม่ลงไดรเวอร์ตัวใหม่ก่อไม่หาย ถอนอย่างไงครับเข้าไปดูในAdd Removeก็ไม่มีไดรเวอร์ตัวVGAแนะนำด้วยครับ

Comment

อันนี้ เป็นวิธีโดยส่วนตัวของผมนะคับ คนอื่นผมไม่ทราบ

ถอด Driver ปกติ โดยการเข้าไปที่ add&remove program

รีเครื่อง 1 รอบ
                  ตามไปลบ driver ที่ drive C:\NVIDIA ลบทั้งโฟลเดอร์ไปเลยนะคับ
                  แล้วก็ลองลง driver ตัวล่าสุดดู

ที่บอกว่าให้ตามไปลบที่ C:\NVIDIA เพราะว่า ผมเคยลง 84.21_forceware
                  แล้วจะอัพ เป็น 93.71_forceware แต่มันทำไม่ได้ ถ้าไม่ไปลบใน C:\NVIDIA
                  ก่อนนะคับ (แต่ท่านอื่น ผมไม่ทราบนะคับ) d(^__^")b ได้ผลไงบอกข่าวด้วยคับ

Comment

สรุปว่าVGAเสียครับ

Comment

งั้นก็เครมเลยครับ

Comment

Working...
                      X