Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงทับไปเลยได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงทับไปเลยได้มั้ยครับ

อยากทราบว่าเราสามารถลงวินโดว์ทับตัวเดิมได้เลยหรือไม่ ถ้าเป็น วินโดว์xp เหมือนกัน แต่ของเดิมร้านที่ซื้อเครื่องลงให้ แต่ตัวใหม่เราจะลงทับแต่มันคนละแผ่นกัน คนละเวอร์ชั่น คือมันมีออกมาเป็นเดือนๆ ประมาณนี้ใช่มั้ยครับ

คือจะลงแบบ repair อะครับ ไม่ฟอร์แมต วินโดว์คนละแผ่นกันนี่เราลงทับไปเลยได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ได้ครับ ลงทับไปได้เลย จ้า

Comment

repair มันก็จะลบวินโดร์ตัวเก่าออกหมดเลยครับผมเคยลอง

แต่ไดร์เวอร์โปรแกรมอยู่ครบ

Comment

Originally posted by Apest View Post
        repair มันก็จะลบวินโดร์ตัวเก่าออกหมดเลยครับผมเคยลอง

ข้อมูล,ไฟล์ต่างๆ ยังอยู่ครบเหมือนเดิมด้วยใช่มั้ยครับ

ถ้าเกิดอยู่ไม่ครบ เราสามารถ ใช้ system restore ย้อนกลับไปได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากเลยนะครับ

Comment

ถ้าไม่ได้ Format ยังอยู่ครบครับไดร์เวอร์ โปรแกรม

แบบ repair นะครับไม่ใช้ลงทับ

ใช้ system restore ย้อนไม่ได้ครับ

ถ้าให้แนะนำ สำรองข้อมุล Format ใหม่จะดีกว่าครับ

Comment

รบกวนอีกนิดครับ

ถ้าลงทับ ข้อมูลอยู่ครบมั้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ถ้าทับ ไดร์เวอร์ โปรแกรมที่ Install ไปแล้ว ไม่ถึงกับหาย แต่มันจะไม่มีใน List เวลา Add Remove Program

แต่ถ้า repair ย้ำนะครับ repair ครบแน่ๆรับประกัน

Comment

ลงแบบ repair เลือกที่เขียนว่า

To repair a windows XP installation using
                Recovery Console ,press R. <---- เลื่อกตรงนี้ใช่มั้ยครับ

แล้วถ้าลงแบบทับเลือกตรงไหนครับ

คือผมมือใหม่ยังไม่เคยลงมาก่อนน่ะครับ จะฟอร์แมตก็ยังไม่กล้าทำอะครับT_T

ขอบคุณ คุณApest มากนะครับที่สละเวลามาช่วยตอบให้ผม คุณTWK. ด้วยครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

ถ้าลงทับก็ Enter ข้ามไปเลย

Comment

Originally posted by Apest View Post

ระวังโปรแกรมบางตัวใช้งานไม่ได้นะครับ แต่ไดร์เวอร์รุสึกจะไม่มีปัญหาอะไรนะ
                    ส่วนตัวผมไม่ชอบ Repair อ่ะครับความรุสึกสู้ลงใหม่ไม่ได้
                    ถ้าจำเป็นต้อง Repair จริงๆผมจะลองใช้ System Restore ดูก่อนครับ ช่วยได้เยอะ

แต่เอ๊ะมันผิดที่ไม่ใช่เหลอกระทู้นี้ แจ้งย้ายเรยครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                      ระวังโปรแกรมบางตัวใช้งานไม่ได้นะครับ แต่ไดร์เวอร์รุสึกจะไม่มีปัญหาอะไรนะ
                      ส่วนตัวผมไม่ชอบ Repair อ่ะครับความรุสึกสู้ลงใหม่ไม่ได้
                      ถ้าจำเป็นต้อง Repair จริงๆผมจะลองใช้ System Restore ดูก่อนครับ ช่วยได้เยอะ

แต่เอ๊ะมันผิดที่ไม่ใช่เหลอกระทู้นี้ แจ้งย้ายเรยครับพี่น้อง

ขอโทษนะครับ

Comment

Working...
                      X