Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ถามคนเคยเอา D9 ไปเครมครับผม +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ถามคนเคยเอา D9 ไปเครมครับผม +++

อยากรู้ว่าได้ชิปไรกันกลับมาบ้างครับ

ร้อยละ 90 ไม่น่าจะได้ตัวเดิมกลับมา เพราะมันเหลือน้อยมาก มาเป็นลอทๆ

Comment

ถ้าเป็นของ kingston แรม D9 ราคาถูก ผมว่าร้อยละ 100 ที่ไม่ได้ D9 กลับมา

Comment

งั้นถ้าเสียขึ้นมาก็ซวยสิครับ

Comment

ได้ความชิบหายครับ

อยากแรงต้องเสี่ยงครับ แต่ถ้าเล่นเป้น อัดไฟไม่เกิน2.1 ไม่ต้องกลัวครับ มันไม่พังง่ายๆแน่

ว่าง่ายๆ ไว้ลากโช ใช้จริง บัส1000 cl4 ไฟ2.1 ก็ okแล้วครับ เอะหรือ cl5ไม่แน่ใจ

Comment

กรรมจริงๆ เสียเงินมากมายเพื่อเอามาโชว์ ใช้จริงไม่ได้ เดี๋ยวพัง

800CL4 กับ 1000CL5

800CL4 เทส PI ไวกว่านะ

ถ้าจะให้แรงคงเป็น 1000CL4 ถึงจะสมกับแรมเทพด้วย ~

แล้วไฟ 2.1 จะพอเหรอเนี่ย เห็นใช้กัน 2.35 นะ

http://forums.overclockzone.com/foru...t=35627&page=3

Comment

2.1 ไม่น่าไหวนะ เพราะมันกินไฟสูงครับ มันเลยอยู่ที่ kingston (แต่ไม่ทุกตัวนะ)

นอกนั้นไปอยู่กับยี่ห้อแพงๆหมด

Comment

แล้ว D9 ตัวที่มันเสียซ่อมเสร็จแล้วไปไหนครับ

Comment

2.1 ใช้แล้วแรมเอ๋อครับ ถ้าบัส 1000 เอาง่ายๆลองดันไปที่บัส 1000 แล้วรัน memtest86 เจอ Error ไม่รู้กี่หมื่นจุดครับ ลองขยับไฟขึ้นไปเรื่อยๆ ที่ 2.35 จะไม่มี Error เลยครับ แล้วลองคิดดูว่าถ้ามันมี Error เยอะๆแล้วเราใช้ไปเรื่อยๆจะเป็นยังไง
                  ที่รู้เพราะเอ๋อมาแล้วคู่นึง - - บัส 935 ที่ไฟ 1.8 ใช้ตลอดไม่มีปิด 3-4วัน รีเครื่องปั๊บ ไบออสร้องแรมเจ๊งทันที ได้คู่ใหม่มา เอามาลองว่า บัสเท่านี้ต้องใช้ไฟแรมเท่าไหร่ สรุป Error หายหมดที่ไฟ 2.15

Comment

Originally posted by ARES View Post
                    กรรมจริงๆ เสียเงินมากมายเพื่อเอามาโชว์ ใช้จริงไม่ได้ เดี๋ยวพัง

800CL4 กับ 1000CL5

800CL4 เทส PI ไวกว่านะ

ถ้าจะให้แรงคงเป็น 1000CL4 ถึงจะสมกับแรมเทพด้วย ~

แล้วไฟ 2.1 จะพอเหรอเนี่ย เห็นใช้กัน 2.35 นะ

http://forums.overclockzone.com/foru...t=35627&page=3
                    ใช้จริงก็ 800cl4 หรือ1000 cl 4 ไง ไฟ2.2ไม่เกิน2.25ก็พอ 2.3ขึ้นไปมันเสี่ยงต่อการเอ๋อ เนื่องจาก PCB ของ kingston มันไม่ทนไฟเหมือนแรมคู่เป้นหมื่น (แต่ไม่ใช่ว่าแรมคู่เป้นหมื่นอัดไฟ2.4 แล้วมันจะไม่พังนะ มันพังแต่ว่า มันเครมได้ตัวเดิม)

มะกี้ลองดูแล้ว ส่วน memtest ยังไงนั้นผมไม่ทราบแต่ที่แน่ๆ ผมใช้ได้ปกติ เดี๋ยวผมจะเปิดทิ้งไว้สักอาทิตแล้วค่อยมาดูว่ามันจะพังไหม

ไอ้ที่ลากโช เนี่ยหมายถึง บัส 1200ขึ้นไป หรือมีแรมอื่นทำได้ใช้ 24ชัวโมง แล้วราคาไม่เกิน6000ก็เชิญไปซื้อครับ

ถ้าคุณข้องใจอะไรผมมากมาย เชิญมาชมที่บ้านผมละกันครับ แล้วจะให้ดูว่าใช้จริงได้ไหม

Comment

ให้มันแต๊ปสักทีก็รู้เอง

อย่างท่าน KNVB ว่า ไฟน้อยมันก็เอ๋อครับ ไฟมากมันก็แต๊ป แล้วจุดพอดีล่ะอยู่ตรงไหน แล้วความคุ้มค่าล่ะ อยู่ตรงไหน

เวลาจะใช้จริงเสียเวลารันเมมเทสดูซักนิด

E6600 @3.6 กับ แรมบัส 1000 cl4 รันเมมเทสไม่นานหรอกครับ ไฟ 2.1 ผ่านไม๊เดี๋ยวก็รู้

แล้วที่ผมบอกว่าลากโชว์ใช้จริงไม่ได้มันก็ 1200 cl4 นั่นแหละ เฮ้อ~

Comment

ผมใช้จริงตามลายเซ็นต์ครับ 1000 4-4-4-4 ไฟแรม 2.25 เปิดโหลดบิทมั่ง เล่นเกมมั่งมาเป็นเดือนแล้วครับ ไม่เห็นจะมีอาการอะไรเลยนิ วิตกกันมากเกินไปรึเปล่าครับ ไฟแรมที่ทำอันตรายจริงๆคือตั้งแต่ 2.4 ขึ้นไปนะครับ ลองไปหาอ่านใน xtremesystem ได้ครับ

Comment

เอาของไปเคลมเสร็จ เค้าก็ทำการแพ็คขาย วนเวียนต่อไป

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                            ผมใช้จริงตามลายเซ็นต์ครับ 1000 4-4-4-4 ไฟแรม 2.25 เปิดโหลดบิทมั่ง เล่นเกมมั่งมาเป็นเดือนแล้วครับ ไม่เห็นจะมีอาการอะไรเลยนิ วิตกกันมากเกินไปรึเปล่าครับ ไฟแรมที่ทำอันตรายจริงๆคือตั้งแต่ 2.4 ขึ้นไปนะครับ ลองไปหาอ่านใน xtremesystem ได้ครับ
                            ใช้จริงได้ที่ 1000 4-4-4-4 ไฟแรม 2.25

คงไม่มีใครวิตกอะไร แต่อาจจะไม่รู้ แล้วล่อซะ...

แล้วตอนนี้ ท่าน Amagin ยังสามารถกลับมาใช้ไฟเดิมความเร็วเดิมได้ไหมครับ

ยังไงอีก 2เดือน มาบอกกันอีกทีได้ไหมครับ

ขอความรู้น่ะครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                              ใช้จริงได้ที่ 1000 4-4-4-4 ไฟแรม 2.25

คงไม่มีใครวิตกอะไร แต่อาจจะไม่รู้ แล้วล่อซะ...

แล้วตอนนี้ ท่าน Amagin ยังสามารถกลับมาใช้ไฟเดิมความเร็วเดิมได้ไหมครับ

ยังไงอีก 2เดือน มาบอกกันอีกทีได้ไหมครับ

ขอความรู้น่ะครับ
                              ยังปกติสุขดีอยู่ครับ oc เวอร์กว่านี้แล้วมันไม่บูต กด reset ก็ยังบูตที่ไฟ 1.8 ได้ปกติครับ

Comment

Working...
                              X