Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม OC ไว้ที่ขนาดนี้ จะเหมาะกับการเปิดทิ้งไว้ตลอด 24 ชม ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม OC ไว้ที่ขนาดนี้ จะเหมาะกับการเปิดทิ้งไว้ตลอด 24 ชม ป่าวครับ

ลองทำมั่วๆดู....ไฟCPU 1.4 นี่แรงไปป่าว กับความเร็วขนาดนี้...ผมต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้ ทั้งวัน และมีเล่นเกมส์ด้วย โหลดงานด้วย...ช่วยๆดูให้ด้วยครับ
    ...ถามอีกข้อ..ถ้าจะอัพ ไบออส เป็น F11 ต้องทำยังไง และต้องลงวินโด้ใหม่ป่าวครับ
    Last edited by armyman; 23 May 2007, 07:53:17.

อยู่ที่ระบบระบายความร้อนด้วยนะครับว่าดีขนาดไหน แต่แค่เนี่ยใช้ Sinkธรรมดาก็คงสบาย ๆ ครับส่วนไบออสนี่นอัพได้เลยไม่ลง วินโดใหม่ครับ

Comment

ลองปรับไฟแบบ manual ดูครับ

oc ไม่เกิน 3G ไฟ 1.3V ก็น่าจะได้แล้วครับ

ขอเดาว่าใช้ bios F10 อยู่ใช่ป่าว version นี้เวลาเลือกไฟ auto จะตั้งไฟไว้ค่อนข้างสูง 1.4-1.44V

ผม oc ที่ 3.15G ใช้ไฟ 1.35V เอง(น่าจะลดได้อีก)

ลองดูอุณหภูมิด้วยนะครับ idel อย่าให้ เกิน 40 ก็ใช้ได้

ผมก็เปิดทั้งวันทั้งคืน โหลดบิด ทำงาน เล่นเกมส์ ดูหนัง... เหมือนคุณ

Comment

นิดนึง ไฟถ้าดูที่ cpuz บางครั้งมันจะไม่ค่อยตรง ลองโปรแกรมอื่นเทียบด้วยนะ

Comment

ใช่ครับ... ตอนนี้เป้นไบออส 10 ...ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ......คืนนี้ขอให้น้องหงส์โชคดีนะครับ อิอิ

.******.แล้ว ลงไบออสใหม่ยังไงครับ ตอนนี้โหลดไฟล์มาแล้ว...

Comment

มันมีโปรแกรม @bios ที่ flash บน windows ได้เลยครับ

แต่ผมยังไม่เคยลองนะ เคย flash มั่วๆ ไปทีนึงจาก F5 เป็น F10 (ยังงงๆอยู่เลยว่า flash ผ่านได้ไง)

Comment

Originally posted by baroz View Post
              ลองปรับไฟแบบ manual ดูครับ

oc ไม่เกิน 3G ไฟ 1.3V ก็น่าจะได้แล้วครับ

ขอเดาว่าใช้ bios F10 อยู่ใช่ป่าว version นี้เวลาเลือกไฟ auto จะตั้งไฟไว้ค่อนข้างสูง 1.4-1.44V

ผม oc ที่ 3.15G ใช้ไฟ 1.35V เอง(น่าจะลดได้อีก)

ลองดูอุณหภูมิด้วยนะครับ idel อย่าให้ เกิน 40 ก็ใช้ได้

ผมก็เปิดทั้งวันทั้งคืน โหลดบิด ทำงาน เล่นเกมส์ ดูหนัง... เหมือนคุณ
              อย่าให้เกิน 40 เลยหรอครับ งั้นของผม 45+ ก็แย่แล้วสิครับ

Comment

สบายมากครับ

Comment

ผมใช้อยู่เท่านี้ตลอดเลยครับ

Comment

ง่า ผมเล่น 3.0 เอง T T

Last edited by battlecruiser; 23 May 2007, 21:18:18.

Comment

P5B-Deluxe แรงทุกตัวเลยหรอท่านๆ
                      สงสัย DS3 ที่ว่าแรงๆหายไปไหนหมดหว่า

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                        P5B-Deluxe แรงทุกตัวเลยหรอท่านๆ
                        สงสัย DS3 ที่ว่าแรงๆหายไปไหนหมดหว่า
                        แบบๆๆๆๆ...ว่าใจมะถึงครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                          P5B Deluxe ลากได้ 500 ทุก Rev. ครับ ไม่ต้องส่องเหมือน DS3 ขึ้นอยู่กับว่า cpu ไปถึงรึเปล่า แล้วอีกอย่างใจถึงด้วยรึเปล่า

Comment

โหย ใครๆก็บอกว่าอย่างงั้น เสียดายไม่มีบุญได้ใช้บอร์ดที่แรง(เกือบ)สุดในโลก

Comment

เปิด 2 รอบ แรงดันไม่เท่ากัน หลอนจริงๆ

Comment

Working...
                              X