Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาถามผู้รู้ช่วยตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาถามผู้รู้ช่วยตอบที

เราใช้ p4 2.4 intel865pe ddr 128/400 2 ตัว การ์จอ GF 440 64M
    specนี้ควร เปลี่ยนหรือ เพิ่มอะไรบ้างค่ะ
    อยากเปลี่ยการ์จอ ควรใช้ตัวไหนเอา 128 ก็พอ (งบน้อยนะ) กับเพิ่มแรม ขอบคุณค่ะ

เพิ่มแรมเป็น ddr400 1GB
    การ์ดจอเอา GF7300GT ก็ได้(ไม่แน่ใจว่ามีแบบ agp มั้ยนะครับ)

Comment

AGP ตอนนี้มีของWinfastขายอยู่อีกคับ 7300GT
      หรือถ้าเน้นประหยัดก็GALAXYเลย

Comment

เอา x1650pro ดีกว่าผมว่า

Comment

จะอัพเพื่อใช้งานด้านไหนครับ เราจะอัพเครื่องต้องรู้ก่อนว่าจะเอาไปทำงานอะไรครับ ไม่งั้นอัพเกรดไม่ตรงจุด ก็ไม่ค่อยจะมีผลครับ

Comment

แรมสัก 512 ครับอย่างน้อยถ้าเล่นเกมน่ะครับ การ์ดจอก็งบเท่าไหร่ว่ามาครับ มาหลายราคางับ

Comment

Working...
            X