Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus p5b นี่โอเวอร์คล๊อคได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus p5b นี่โอเวอร์คล๊อคได้ไหมครับ

เพิ่งซื้อคอมใหม่ หลังจากใช้ Athron อยู่หลายปี
    เปลี่ยนมาเป็น E2140 บอร์ด Asus P5B ครับ มองๆหารุ่นนี้ในกระทู้ไม่มีใครเล่นเลย ซื้อผิดหรือเปล่าเรา

เข้า Bios รู้สึกว่าไม่มี Function ในการ OC เลย ทั้งๆที่ราคาก็ 4900 แน่ะ
    บอกคนขายว่าจะเอาบอร์ดดีๆเผื่อรองรับในอนาคต ก็กลายเป็น Bus 1066 เองอีก

บอร์ดอะไรที่ OC core2duo ได้บ้างครับ แล้ว E2140 นี่ OC กันได้เท่าไหร่..

ขอบคุณครับ

overclock ได้นี่ ได้แน่นอนครับ แต่ไม่ได้มากหรือน้อยนี่อีกเรื่องนึง

Comment

หาเจอแล้วว่าเพิ่ม FSB ที่ไหนเหอๆ

ตอนนี้ OC ไปที่ 2.0GHz (บัส250) ไม่เพิ่มไฟ

มีวิธีตรวจสอบเสถียรภาพยังไงบ้างครับ แล้ว cpu ตัวนี้ควรใช้สูตรไหนไฟเท่าไหร่ดี
      รบกวนผู้รู้ทีครับ เป็นมือใหม่ทางด้าน OC จริงๆ

Comment

P5B นี่ปกติลากได้ราวๆ 400 นะฮะถ้ากับ E6xxx
        ตัวนี้ไม่เคยใช้อ่ะ ผ่านๆๆๆ
        ทดสอบด้วยพวก orthos SuperPI น่ะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ..

แต่ของผมใส่ บัส 300 ก็บู้ทไม่ขึ้นแล้ว คงต้องเพิ่มไฟใช่ไหมครับ ใช้ไฟได้เท่าไหร่นะ กลัวไหม้ -*-

Comment

P5B ลากไม่ไปเท่าไรหรอกครับ

Comment

Originally posted by ปิงปอง View Post
              ขอบคุณมากครับ..

แต่ของผมใส่ บัส 300 ก็บู้ทไม่ขึ้นแล้ว คงต้องเพิ่มไฟใช่ไหมครับ ใช้ไฟได้เท่าไหร่นะ กลัวไหม้ -*-
              ของผมไฟ 1.3 ลากได้ 400 น่ะฮะ ลากได้อีกป่าวก็ไม่รู้ แต่ผมคงไม่ลากต่อแล้วล่ะฮะ

Comment

อย่าลืมปิด C1E ก่อนลาก

Comment

ผมก้อ p5b เเต่ว่า เปง e6600 อ่าคับ ช่วยหน่อย จะลากงัยดีเพิ่มไฟเท่าไหร่คับ หรือ ช่วย เเนะนำเมนบอดที่มัน ลากไปหน่อยสิ จะได้ถอยใหม่อีกอัน p5b ตัวนี้ ก้อ 3เดือนก่าเอง คับ
                  Last edited by aekburin; 26 May 2007, 18:37:01.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    อย่าลืมปิด C1E ก่อนลาก
                    คืออะไรคับ

Comment

Originally posted by John Cena View Post
                      คืออะไรคับ
                      ่ต้องปิด ไม่งั้นลากไม่ไป

จำไม่ได้แล้วว่าแปลว่าไร

Comment

Working...
                      X