Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดSound X-FIแต่ละรุ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดSound X-FIแต่ละรุ่น

การ์ดX-FI (MUSIC)กับ X-FI (AUDIO) ต่างกันยังไงคับ ผู้รู้ตอบหน่อยคับ

X-Fi Xtreme Music คือ X-Fi แท้ๆ Ver เต็ม

แต่ X-Fi Xtreme Audio ไม่ได้ใช้ชิพ X-fi เหมือนตัวอื่นๆ

แต่ดันใช้ ชิพเดียวกับพวก Audigy Value / SB live 24 Bit

Comment

ขอบคุณมากคับ เกือบไปซื้อaudioไปแล้ว

Comment

vbvb

Comment

X-FI (AUDIO) คือ X-FI รุ่นนึงที่มาหลอกขายคนที่ไม่รู้นึกว่าตระกูลเดียวกัน
          อาศัยช่องทางว่า X-FI รุ่นอื่นมันติดตลาดไปแล้ว
          ขี้โกง จบ

Comment

ในฐานะที่เจ้า X-Fi Audio มันเคยให้ความบันเทิงกับผมมาช่วงระยะเวลานึง แม้จะไม่นานนัก
            ผมว่ามันไม่ได้เลวร้ายถึงขนาดที่เหยียบย่ำกันซะจมดินขนาดนั้นนะ อิอิ
            มันก็เป็น X-Fi แหละครับ เสียงดีกว่า 2 ZS อีก โดยเฉพาะเวลาฟัง mp3
            ปัญหาเท่าที่ทราบคือด้านการเล่น soundfont และเล่นเกม เกมหลายเกมมองไม่เห็นว่าเป็น X-Fi

ด้านความบันเทิงดูหนังฟังเพลง
            ผมว่าไม่ได้ถึงขนาดจะเหมือนกับพวก Audigy LS, Live! 24 bit ซึ่งผมก็เคยใช้มาพักนึงเหมือนกัน
            X-Fi Audio เสียงดีกว่าเยอะชนิดที่เทียบกันไม่ติดฝุ่น
            ราคาที่เค้าตั้งมา ผมว่าเหมาะสมดีแล้ว
            จะให้มันดีเท่า X-Fi Music ในราคาที่ต่างกันเป็นพันๆ ได้อย่างไร?

มันไม่ได้แย่ถึงขนาดนั้นครับ ผมขอยืนยันในฐานะคนเคยใช้มา ;-)

Comment

ผมบอกแล้วให้ทำ Review เลย

ช่วงนี้กำลังฮิต

Comment

Working...
              X