Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เกี่ยวกับพอร์ตUSBของเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เกี่ยวกับพอร์ตUSBของเมนบอร์ด

อยากทราบว่าพอร์ต USB ของเมนบอร์ดมันเสียง่ายมั้ยครับ ตั้งแต่ผมใช้คอมมาเจอมาแล้วกับบอร์ด 3 ตัว อาการคือ พอร์ตมีไฟเข้าปกติครับแต่ DATA ไม่ทำงาน คือบอร์ดให้ ช่อง USB รวมช่องจัมเปอร์ USB มา10พอร์ต แต่ต้องมีพอร์ตใดพอร์ตหนึ่งที่มันเป็นอย่างที่บอก แบบนี้แปลว่าช่อง USB มันเสียรึเปล่าครับเนี่ย หรือต้องเซ็ตจั้มเปอร์ตรงไหนครับ (พอดีพอช่องไหนดับผมก็เปลี่ยนไปใช้ช่องอื่นที่เหลือแทน โดยที่ไม่ได้รู้คำตอบว่าตกลงมันเสียหรือว่ามันยังไง) รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อสงสัยทีครับ ขอบคุณครับ

ผมใช้มาก็ปกตินี่ครับ

Comment

อ่า ปกติไม่เคยสังเกตเลยแฮะว่ามันมีช่องเสียบตรงบอร์ดด้วย
      เวลาเสียบนี่ทำยังไงหรอฮะ ต้องใช้สายไรอ่ะครับ

Comment

มันคงไม่น่าเสียก่อน MB หรอก

Comment

ผมว่ามันไม่ค่อยเสียนะครับ แต่ปกติแล้วผมใช้อยู่ไม่กี่พอร์ตเองอ่ะครับ
          ต่อพร้อมกันไม่ค่อยบ่อยครับ มักจะต่อใช้เสร็จแล้วก้อเอาออกเลยอ่ะครับ

Comment

Working...
          X