Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4300 + Asrock 4CoreDual จะไปได้ถึง 3Ghz หรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4300 + Asrock 4CoreDual จะไปได้ถึง 3Ghz หรือปล่าวครับ

E4300 ซิ้งค์เดิม + Asrock 4CoreDual-VSTA + Corsair VS 1*2GB จะสามารถลากไปได้ถึง 3Ghz หรือปล่าวครับ เพราะว่า MB ตัวนี้ปรับไฟเลี้ยง CPU ไม่ได้ CPU Frequency ก็ปรับได้สูงสุดเเค่ 340 เอง ซึ่งถ้าจะลากไป 3Ghz ต้องปรับไป 333*9 ซึ่งเกือบสุดบอร์ดเลยทีเดียว เลยอยากถามว่ามันจะลากไปได้ถึงหรือปล่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

http://www.overclockzone.com/zolkorn...STA/index.html << ลิ้งค์ MBครับ กำลังจะซื้อเลยลองมาถามดูก่อน

ผมว่าเพิ่มเงินอีกนึดเอา 4400 จะได้เป็น 300*10
    ไม่เจ็บมากคับ

ส่วนลากได้รึป่าว ผมไม่ทราบนะคับ - -*

Comment

E4300 คุ้มสุดละครับ
      E4400 สู้เล่น E6320 ไปเลยดีกว่า เพราะผมเคยเป็น - -

Comment

ทำไมหรอคับนั้น - -a

Comment

โอกาสถึงผมว่ายากถึงยากที่สุดครับ

Comment

Originally posted by CuteCool View Post
            โอกาสถึงผมว่ายากถึงยากที่สุดครับ
            เเต่ก็ยังพอมีโอกาสใช่ปล่าวครับ ยังไงอย่างต่ำก็ขอซัก 300*9 = 2.7Ghz ล่ะกัน

Comment

ซื้อ Asrock มาลาก มีที่หนายคับ ตัน ชัวๆ ( นิสสสส หนึ่งอะได้ )

Comment

เพิ่มไฟไม่ได้ ผมว่ามันจะไม่เสถียรนะครับ

Comment

asrock ลากยากมากมายฮะ

Comment

ไฟเพิ่มได้อยู่นะคับ
                    แต่มันเป็น Low Medium High

Comment

Originally posted by dewiez View Post
                      ไฟเพิ่มได้อยู่นะคับ
                      แต่มันเป็น Low Medium High
                      นั่นมันไฟเลี้ยงของเเรมไม่ใช่หรอครับ

Comment

บอร์ดนี้ทมันลากได้ด้วยแงะ

Comment

ไปไม่ได้แค่ 300 สบายๆ

Comment

Originally posted by Ao456 View Post
                            ไปไม่ได้แค่ 300 สบายๆ
                            เคยลองใช้เเล้วหรอครับ ถ้าไปได้เเค่300จริง ก็พอใจเเล้วครับ

Comment

ต้องทำใจละครับว่าบอร์ดAsrockไม่เหมาะสำหรับเอามาลากเค้าใช้กันแบบเดิมๆมากกว่า ถ้าลากก็ลากนิดหน่อย

Comment

Working...
                              X