Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปกกับการ์ดจอให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปกกับการ์ดจอให้ด้วยครับ

เครื่องผม

AMD Athlon[TM] XP 1800+
    1.15 GHz, 512 MB of RAM

เมนบอร์ด ASUS รุ่น A7V8X-X
    ตอนนี้ใช้ การ์ดจอ GF FX5200 128MB อยู่

ผมอยากจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เป็นพวก 256MB นี่จะได้ไหมครับ
    ถ้าได้นี่ใช้รุ่นไหนที่เล่นเกมได้ดีๆบ้างครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วแต่CPUยังเป็นตัวนี้มันจะซัฟพอร์ตกันดีไหมครับ

หรือซื้อเครื่องใหม่จะคุ้มกว่าครับเครื่องนี้3ปีได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

มีงบเท่าไรครับ แต่ CPU ถ้าแรงกว่านี่ซักนิดน่าจะดีครับ เดี๋ยวเผื่อซื้อการ์ดจอแรงๆมา แล้วจะปั่นการ์ดจอ ์ไม่ไหว เพิ่มแรมอีกซัก 512MB ก็แจ่มเลยครับ ลอง OC CPU ดูยังครับ

Comment

แนะนำcpuตัวไหนดีครับที่มันซัฟพอร์ตกับเมนบอร์ดผม แรมอีกตัวส่งเครมอยู่ครับ

Comment

CPU คงหนีไม่พ้น พี่บาร์ตันมั๊งครับ ซ๊อกเก็ต A ใช่บ่? athlon xp 2500+ 2600+ 2800+ แล้วแต่ความพยายามจะหาได้

Comment

ใช่ครับ คงต้องหา Barton อย่างเดียวครับ ลองลงประกาศหาดูครับ

Comment

CPU Support

http://support.asus.com/cpusupport/c...&model=A7V8X-X

Comment

Working...
            X