Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับLANโน๊ตบุคหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับLANโน๊ตบุคหน่อยค่ะ

คือว่าใช้โน๊ตบุค Acer ปรากฎว่าลงWindows Vista แล้วนำสายLan ขอหอพักมาเสียบก็เล่นเน็ตได้เลยแต่ว่าWindows Vista มันกินแรมเยอะไปเลยไปลงWindows XP แทนปรากฎว่าLanใช้ไม่ได้พอตรวจสอบดูก็พบว่าLanยังไม่ได้ลงdriverก็เลยไปโหลดมาจากเว๊บของAcerมาแต่ตัวที่โหลดมาไม่มีตัวsetup เลยไม่รู้ว่าจะลงยังไงค่ะตอนนี้ลำบากมากจะหาข้อมูลทำรายงานไม่ได้ใครทราบวิธีทำให้Lanใช้ได้ช่วยตอบหน่อยค่ะ หรือขอเว๊บที่สามารถโหลดdriverมาใช้ได้ ขอบคุณล่วงหน้า

ไฟล์ที่โหลดมานามสกุลอะไรครับ ถ้าไม่ใช่ไฟล์เซ็ทอัพ น่าจะเป็นตัวไดรเวอร์เลย

ต้องติดตั้งผ่านทาง device manager เลือกไปที่ update driver แล้วก็เลือกไฟล์นั้นขึ้นมาเลยครับ ถึงจะได้ คืบหน้ายังไงมาบอกได้นะครับ ผมอธิบายไม่ละเอียดนัก อยากให้ลองทำเองก่อนครับ

Comment

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณมาก

Comment

โย่ โย่ ดีใจด้วยครับ

Comment

Working...
        X