Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมเล่นชุดนี้จาโอ...ป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมเล่นชุดนี้จาโอ...ป่าว

ผมลองจัดเล่นๆน่ะว่าจะซื้อเครื่องใหม่อ่าชุดนี้ที่ผมจัดพอจะไหวม่ะช่วยแนะนำทีนะขอบคุณล่วงหน้าจ้า

ตามนี้เลย

amd X2 Athlon 3600+ 2700
    asrock alivenf6-vsta 2110
    The SAPPHIRE HD2900 XT 16500
    SATA-II 250GB Seagate 2650
    Corsair Value Select 2GB (2x 1GB) DDR2 667 PC-5300 RAM Retail 2540
    เพาเวอร์ซัพมีแย้ว 450w
    จอมีแย้ว
    ก็ราวๆ 26500 บาท ครับ หวังว่าคงไปกันได้

คาดว่าโอแต่

PSU ไม่โอ

Comment

คาดว่า PSU พอ แต่อย่าหักโหม ห้ามออกกำลังกายบ่อย เดี๋ยวหน้ามืดได้

Comment

ม่ายยยยยยดายยยยยครับบบบบ 450w ใช้แล้วดับแน่ เปลี่ยนด่วน
        550+ ขึ้น จะให้ดีต้อง 600+

Comment

การ์ดจอเล่นซะอย่างแพงไม่เล่นบอร์ด M2N-Eหละครับ

Comment

อ่อครับงั้นก็ต้องใช้ 550+ช่ายม่ะน่าจะพอ m2n-e เห็นคนใช้หลายคนแล้วมีปัญหาเลยไม่อยากใช้อ่า กลัวซวยกับเค้าอีกคน
            Last edited by tkhacker; 23 May 2007, 22:39:03.

Comment

มีปัญาหาไงหรอครับ

Comment

ก็ไม่รู้อ่าเห็นเจอๆกันก้เรื่องไบออสนี่หล่ะครับ

Comment

DFI ก้อได้นะ ลากชิวๆ ไป 2.97Ghz

Comment

ไช่ครับ ทำไมไม่เล่นบอร์ดดีๆละครับ

Comment

ผมว่าลด spec การ์ดจอนิดนึงแล้วลองมอง ๆ พวกบอร์ด chip 590 เพื่อ SLI ในอนาคต

หรือพวก 570 เพื่อ OC จะได้คุ้มค่ายิ่งขึ้นก็โอเคนะครับ

เพราะการ์ดจอผมว่ารอหน่อยเด๋วราคาลงอีกเยอะแต่พวกบอร์ดตอนนี้ราคามันคงตัวแระ

Comment

ผมเล่นรอk10ครับเลยยังไม่อยากอัดมากใจจริงก็อยากได้ TA690 แบบ ATX อ่านะแต่ยังม่ายเห็นเลย
                        ก็เลยใช้บอร์ดถูกๆแต่ประสิทธิภาพใช้ได้ผมว่าก็พอแล้วหล่ะครับ

Comment

ก็โอเคนะครับ ลองเอามาใช้ดู ถ้า psu จ่ายไฟไม่พอก็ค่อยเปลี่ยน

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะใครมีคำแนะนำอีกก็บอกกันหน่อยก็ดีนะครับ

Comment

แจ่มครับ แต่การ์ดจอของ ATI กินไปพลังสูงครับ

Comment

Working...
                              X