Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกให้หน่อยครับ ระหว่าง2ตัวนี้(8500GT)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกให้หน่อยครับ ระหว่าง2ตัวนี้(8500GT)

Spark 8500GT Xtreme 256 Mb DDR3
    http://www.thanni.com/index.php?main...c8187bbd7afe94

กับตัว XFX 8500GT 256MB DDR2
    http://www.thanni.com/index.php?main...c8187bbd7afe94

ระหว่างสองตัวนี้น่ะครับ
    คืออยากทราบว่า
    1.ตัว spark มันคล็อคมาให้แล้วใช่ไหมครับ
    2.ตัวไหนประสิทธิภาพแรงกว่ากันครับ
    3.ตัวไหนวัสดุอุปกรณ์ และความคงทนดีกว่ากันครับ
    4. ถ้าจะซื้อ ควรจะซื้อตัวไหนดีกว่าครับ
    (ปล.หรือมีตัวอื่นแนะนำ ที่เป็น 8500GT ก็รบกวนด้วยครับ)

รบกวนด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับผม

Spark แรงกว่าพอสมควร เพราะว่ามันใช้ ddr3
    XFX คุณภาพน่าจะดีกว่า
    เป็นผม ผมเลือก spark

Comment

เอา Spark เหมือนกันครับ

แต่อย่าไปลากมันจนแต๊ปแล้วบอกว่า Spark มะได้เรื่องละ T_T

Comment

แล้วรุ่นนี้มันมียันกันแต้บป่าวครับ -3-

Comment

ยันต์กันแต๊บ คืออะไรครับ

ไม่รู้จริงๆ ครับ

Comment

เป็นผมเอา Spark ครับ
            Spark 8500GT Xtreme 256 Mb DDR3

*ถูก + แรง เอาโลด ยี่ห้อไม่เกี่ยง สำหรับผม*

Comment

พอเห็นว่าเป็นDDR3ก็ต้องเลือกเข้าไว้แหละ....

Comment

ยันต์กันแต๊บ = สะติกเก่อที่ปิดทับรู น็อตยึด sing

เมื่อ sing มันดำ-พัดลมหมุนช้าลง ฯลฯ
                ก็ห้ามแกะมาล้างเด็ดขาด (ถ้าแกะหมดประกันเลย)

ของ Spark คนไม่ชอบก็ที่ตรงนี้แหละ

Comment

Originally posted by ZEII View Post
                  ยันต์กันแต๊บ คืออะไรครับ

ไม่รู้จริงๆ ครับ
                  นี่ไง ยันต์กัน แต๊ป

Comment

จิงๆมันใช้กับพวก ประเภพ 2 อะ -*-

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

ผมแนะนำให้อีกตัวเลือกนึงนะครับ inno 3d i-chill 8500gt ddr3 c=650 m=1600 แถมให้ระบบระบายความร้อนมาอย่างดีเลยครับ สามารถลากต่อได้อีกไกล นะผมว่า

Comment

Working...
                        X