Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตัวแก้win32/vb.nbb wormหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอตัวแก้win32/vb.nbb wormหน่อยคับ

คือเครื่องผมติดworm "win32/vb.nbb worm"มีวิธีไหนฆ่าเจ้าตัวนี้ได้บ้างคับ
    ขอลิ้งด้วยจะเป็นพระคุณมากคับ

Originally posted by kenno View Post
    คือเครื่องผมติดworm "win32/vb.nbb worm"มีวิธีไหนฆ่าเจ้าตัวนี้ได้บ้างคับ

เจ้าของกระทู้นี้เป็นแบบผมครับ แก้ยังไงดีครับ

Comment

Originally posted by kenno View Post

1 ลบ Registry โดย Run คำสัง regedit
      ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run
      จะมี Property ที่ มีชื่อ Temp???? อะไรสักอย่างจำไม่ได้ ลบ มันที่ และอาจมี property ที่สัง run file ที่ชื่อ fun.exe ลบมันที้งด้วย
      2 ค้นหา file ที่มีขนาด 80 kb ที่น่าสงสัยทิ้งให้หมด เท่านี้ก็เรียบร้อย

Comment

Working...
      X