Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมชุดนี้ของผมถึงเวลาเปลี่ยนยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมชุดนี้ของผมถึงเวลาเปลี่ยนยังครับ

คอมชุดนี้ของผมถึงเวลาเปลี่ยนยังครับ เห็นตอนนี้แรมกับซีพียูอินเทลรุ่นถูกก้อออกมากันแล้วเลยคิดน๊ะครับว่าน่าจะเปลี่ยนได้ยัง
    เสปคครับ
    Cpu :P4 3.0E
    Mainbord :Gigabyte GA-8I875
    Ram: 512*2
    VGA : ATI 9600 xt
    Harddisk :80 ide 250 sata
    sound : Creative Sb 5.1 live
    DRW : pioneer 111D

พี่ทุกท่านว่าควรเปลี่ยนได้ยังครับ ผมไว้เล่นเกมส์เล่นเนท บางก้อเล่นเกมส์ออนไลน์บ้าง ดูหนังแปลงหนังบ้างครับ
    ถ้าเปลี่ยนผมคงใช้ อินเทลอีกล่ะครับผมใช้อินเทลจนชินแล้วอ่ะครับ

Intel จงเจริญญญญญญญญญ
    Last edited by layjah; 24 May 2007, 05:25:07.

ถ้าเล่นเเล้วมันกระตุกก็เปลียนได้แล้วละครับ

Comment

เพิ่มแรม เปลี่ยนการ์ดจอ ก็ใช้ได้อีกเป็น ปี จะซื้อใหม่ไปทำไมให้เปลืองเงิน อิอิ

Comment

จะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยน ต้องถามตัวเองสิครับ

Comment

ถ้าผมได้สเป็กนี้แล้วผมคงไม่เปลี่ยนง่ายๆหรอก เปลืองเงินเปล่าๆ ถ้าจะอัพเพื่อใช้งานหนักๆมากขึ้นก็ว่าไปอย่าง แต่ถ้าความต้องการเพียงแค่ที่ว่ามา ถือว่ายังใช้ได้อย่างสบาย.....

Comment

ขอบคุณครับที่ตอบผม งั้นผมไม่เปลี่ยนแต่ไปเพิ่มแรมกับการ์ดจอล่ะกันขอบคุณที่ตอบมากครับ

Comment

ให้มันช้าๆ แล้วเล่นเกมกระตุกก่อนครับ ค่อยเปลี่ยน

Comment

เปลี่ยนเมื่ออยากเปลี่ยน

Comment

Originally posted by layjah View Post
                  คอมชุดนี้ของผมถึงเวลาเปลี่ยนยังครับ เห็นตอนนี้แรมกับซีพียูอินเทลรุ่นถูกก้อออกมากันแล้วเลยคิดน๊ะครับว่าน่าจะเปลี่ยนได้ยัง
                  เสปคครับ
                  Cpu :P4 3.0E
                  Mainbord :Gigabyte GA-8I875
                  Ram: 512*2
                  VGA : ATI 9600 xt
                  Harddisk :80 ide 250 sata
                  sound : Creative Sb 5.1 live
                  DRW : pioneer 111D

พี่ทุกท่านว่าควรเปลี่ยนได้ยังครับ ผมไว้เล่นเกมส์เล่นเนท บางก้อเล่นเกมส์ออนไลน์บ้าง ดูหนังแปลงหนังบ้างครับ
                  ถ้าเปลี่ยนผมคงใช้ อินเทลอีกล่ะครับผมใช้อินเทลจนชินแล้วอ่ะครับ

Intel จงเจริญญญญญญญญญ
                  รอไปเถอะครับ เปคนี้ถือว่ายังใช้งานได้นะกับงานที่คุณใช้ อณาคตอาจจะมีของดีๆออกมาให้ใช้ก็ได้นะ อิอิ

Comment

ถ้ามันทำให้กิจกรรมที่คุณทำในคอมยังใช้ได้ ผมว่าก็ไม่อย่าเพิ่งเปลี่ยนเลย

Comment

เป็นผมคงไม่เปลี่ยนครับ

Comment

ดีกว่าเครื่องผมอีก T_T

Comment

ผมว่าไม่ควรเปลี่ยนครับ ใส่ แรม ก็พอแล้วละ เอาให้เป็นซัก 2 G รับอนาคตได้ดีนะผมว่า

Comment

ุถ้ายังไช้ไม่คุ้ม หรือยังไม่ไช้เต็มประสิทธิภาพก็อย่าเปลี่ยนเลยครับ อัพรอไว้อนาคต ขาดทุนตายครับ ยังไม่ทันใช้คุ้มก็ตกรุ่นละ ใช้ปัจจุบันให้คุ้ม อนาคตอยากใช้มากกว่านี้ค่อยอัพครับผม

Comment

อย่าเพิ่งเปลี่ยนเลย รออีกสัก ปี ค่อยเปลี่ยน เชื่อสิ !!

Comment

Working...
                              X