Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบบปฎิบัติการ์ณ Linux เป็นอย่างไร??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบบปฎิบัติการ์ณ Linux เป็นอย่างไร??

อยากทราบว่าระบบปฎิบัติการ์ณ Linux ใน notebook เป็นอย่างไร คืออะไร แล้วระบบนี้ใช้งานอะไรได้ทั่วไปไหม เล่นเกมได้ไหม แล้ว notebook เราสามารถลงวินโดว์ได้เองปกติเหมือนกับการลงวินโดว์ PC หรือเปล่าครับ (แบบPCลงยังไง ก็ลงในnotebookอย่างงั้น รึเปล่า?? )

ขอบคุณครับ

ลงวินโดวส์ได้ตามปกติครับ - -*

Comment

(แบบPCลงยังไง ก็ลงในnotebookอย่างงั้น รึเปล่า?? )

ครับแบบนั้นเลย

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ~

Comment

มันลงได้เลยเหรอ เหมือนมันจะบูตไม่ได้นะ เพราะ partition ไม่เหมือนกัน (มั้ง)

ถ้าบูตจากแผ่นได้ก็ลงได้ครับ

Comment

Linuxก็ลงเกมในวินโดวส์ได้นะ แต่ต้องไปเซตค่าหน่อย แต่ถ้าไม่ถนัดก็ลบทั้งHDDแล้วลงวินโดวส์เอา

Comment

Working...
            X