Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนวิธีคล็อก E6300 ให้ผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนวิธีคล็อก E6300 ให้ผมทีครับ

อยากคล๊อกให้แรงขึ้นแต่ไม่รู้วิธีอ่ะครับ แล้วถ้าเราคล๊อกจะมีผลต่ออุณหภูมิมั๊ยครับ เพราะตอนนี้ CPU ก็ปาไป 80 องศาแล้ว ท่านใดมีวิธีทำให้มันเย็นลงก่านี้ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ
    http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=200869

กำ 80 ผมว่าอย่าเพิ่งคล๊อกดีกว่า เดี๋ยวเจ๊งไวแน่

Comment

80 นี่องศาฟาเรนไฮด์มั้งครับ หุหุจัดจ้านแจงๆ
      ดูอุณหภูมืตรงไหนหรอครับท่าน

Comment

แล้วปกตินี่ซีพียูของ พี่ๆ นี่ อยู่ที่อุณหภูมิประมาณกี่ C กันอ่ะครับ ของผมเปิดเครื่องมาใช้โปรแกรม Speed Fan ดู มันบอก ซีพียู 72 นี่ขนาดยังไม่ได้ทำไรเลยนะครับ แค่เปิดเครื่องเฉยๆ
        หรือว่าเครื่องผมมันมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ

Comment

มีแน่ๆคับ 70c แบบไม่มี load เนี่ย ลองแกะ heatsink มาทา silicone ใหม่ดีกว่านะคับ

Comment

E6400 ของผม idle อยุ่ 37-39c เอง load ก็ 48-49

Comment

ของผม 45-55 ครับ แต่ก็ไม่ถึงตาย

Comment

70เหรอ เหอะๆๆๆ หาซิงค์ใหม่ดีกว่ามั้งงั้น ดูสายไฟในเคสออกแนวรกๆนะเนี่ยะ จัดระเบียบมันหน่อยดิ ทิศทางลมจะได้โชยๆ

Comment

อิอิ สายไฟพยายามจัดแล้วครับ เมื่อกี๋ผมแกะดูซิลิโคนปรากฏว่า มันมีไม่ทั่วอ่ะครับ แล้วถ้าจะทาซิลิโคนใหม่นี่ ควรใช้ซิลิโคนยี่ห้อไรดีครับ

Comment

ลองแกะซิ้งซีพียูมาทาซิลิโคนแล้วติดใหม่ดูนะครับ

แล้วใช้บอร์ดอะไรอ่ะ ดูโหงวเฮ้งแล้ว คงคล็อกไม่ไหว

Comment

บอร์ด Intel ครับ ผมเปลี่ยนใจละ ไม่คล็อกละ แต่ตอนนี้อยากให้มันเหลือ ไม่เกิน 40 องศาอ่ะครับ ทำไงดีครับ พี่ๆ

Comment

ผมe2140@220 cpu ยังแค่41เอง

Comment

ก็ทาซิลิโคน เอาแบบ 20 บ.ก็ได้ครับไม่ต่างกันมากหรอกกับซิงค์เดิมน่ะ
                          ผมใช้ AS5 ไม่เห็นจะเย็นขึ้นตรงไหนเลย

Comment

บอร์ด intel รุ่นนี้ clock ได้เหรอครับ ?

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                              X