Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5B-MX น่าเล่นมั้ยครับ ในตระกูล Micro-ATX กับ ATX ทั้งหลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5B-MX น่าเล่นมั้ยครับ ในตระกูล Micro-ATX กับ ATX ทั้งหลาย

P5b-mx ครับ

ถามเลยนะครับ
    1.อยากถามว่าตัวนี้ประสิทธิภาพของชิบ 945 นี้เทียบกับบอร์ด ATX ระดับเดียวกันได้มั้ยครับ(ไม่OC นะครับ)

2.ตัวนี้สามารถยัด 8800 GTS ได้หรือเปล่าครับ แล้ว 16X นี้ สามารถรีดพลังออกมาครบหรือเปล่าครับ และต้อง Update Bios ก่อนหรือเปล่าครับถึงจะใช้ 8800GTS ได้

3.เคสสำหรับใส่เจ้าบอร์ดตัวนี้ มีแบบใส่ PSU ของ M-ATX มั้ยครับ (PSU ขนาดมาตรฐาน ATX) ถ้ามีแนะนำรุ่น ยี้ห้อ ราคา หรือสถานที่ซื้อใน Pantip ด้วยครับ

4.ถ้าผมจะใส่ E21xx C2D ต้อง Update Bios ก่อนหรือเปล่าครับ หรือว่า Ready ได้เลย

5.ถ้าเทียบประสิทธภาพกับบอร์ด ATX ในระดับเดียวกันนี้ (ไม่นับ PCI น้อยกับบอร์ดที่เล็กนะครับ)
    น่าเล่นมั้ยครับ

6.ถ้าเปรียบเทียบกันระหว่าง P5B-MX กับ E6320 และ DS3 กับ 6320
    ประสิทธิภาพจะฉีกกันมากหรือเปล่าครับ( ไม่ OC นะครับ)

7.ถ้าเอา 8800GTS มาใส่ซิ้งค์ HR-03 มันจะยัดลงไปได้มั้ยครับ(น่าจะ 3Slot)

8.บอร์ดตัวนี้มีข้อดีข้อเสียยังไงครับ มีปัญหาจุกจิกอะไรบ้างครับ

ปล.บอร์ดตัวนี้ P5B-MX 2960 บาทครับ ถ้า ATX ก็สนใจ Gigabyte DS3R3.3 แต่ราคาจะไปอีกระดับนึงเลยครับ 4220 บาท
    ปล2.ซิ้งค์ 8800GTS HR-03 นี้เมื่อไหร่จะมาครับ
    ปล3.คือผมจะเปลี่ยนไปใช้ C2D น่ะครับ เลยหาบอร์ดที่รอบรับก่อน Cpu ค่อยซื้อไตรมาส 3(ไม่รีบ)
    Last edited by penguinbenz; 24 May 2007, 12:16:46.

ผมชอบนะตัวนี้ครับ

Comment

1. คิดว่าได้ เป็นผมเอา P5LD2 SE ดีกว่า -*-
      2. ยัดได้ทันทีครับไม่ต้อง Flash Bios เตรียม PSU พอละ กั้กๆ
      3. ใช้เคส ATX ก็ได้ไม่มีปัญหา หาง่ายด้วย
      4. ต้อง Up ก่อนครับทุกรุ่ม แม้กระทั่ง P5B-Deluxe
      5. โอเคในระดับนึง ดีกว่า VIA ละครับ
      6. DS3 กินขาดครับ เพราะเป็น i965P
      7. ใส่ได้ครับ ไม่มีปัญหา
      8. ใส่ Ram ได้แค่ 2 แผง มันมีอีกรุ่นมี Wi-Fi มาให้ด้วยนอกนั้นก็ปกติถ้าไม่ ซีเรียสอะไร

Comment

ตันนี้สามารถ Update ตัวBios ผ่าน Windows ได้มั้ยครับ

ถ้าทำได้ ขอวิธีทำหน่อยครับ(ลิ้งค์ก็ได้ แต่ขอเป็นภาษาไทยนะครับ)

Comment

ได้ครับ

ลงโปรแกรม
          1. Asus Update
          2. หา Bios ตัวล่าสุดได้ที่ http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us
          3. ทำตามขั้นตอนโปรแกรม ผมเองก็จำไม่ได้เหมือนกัน แต่ง่ายๆครับลองดู

Comment

Working...
          X