Announcement

Collapse
No announcement yet.

** เสียงไม่มีครับ ทำไงดี **

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ** เสียงไม่มีครับ ทำไงดี **

คือผมใช้เมนบอร์ด P4S533 อ่ะครับเพื่อเปลี่ยนนะครับ ตอนแรกใช้ P4S800 อยู่อ่ะครับ พอเอามาเปลี่ยนโดยยังไม่ได้ลงวินโดว์ใหม่ ปรากฏว่า เปิดเครื่องติดใช้งานได้ปกติ แต่ไม่มีเสียง เลยลองลงไดร์ฟเวอร์เสียงของมันดู ก็ไม่ได้เหมือนเดิม เลยลองลงวินโดว์ใหม่ดู แล้วก็ลงไดร์ฟเวอร์ตามปกติ ก็ไม่มีเสียงเหมือนเดิมนะครับ ทั้งๆ ที่บอร์ด P4S533 ตัวนี้เพื่อนผมใช้อยู่มันก็มีเสียงปกตินะครับ แต่ทำไมพอผมเอามาใช้มันไม่มีเสียงอ่ะครับ มันจะเกี่ยวกับการ set อะไรกับเมนบอร์ดหรือป่าวครับ ผู้รู้ตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

ไม่น่าเกี่ยวกับการเซ็ทเมนบอร์ดนะคับ ลองอันอินสตอไดรเวอร์เก่าออกให้หมดแล้วลงใหม่อีกทีคับ
    ไม่รู้มันไปตีกับไดรเวอร์ของบอร์ดตัวที่แล้วป่าวอ่ะ

Comment

P4S533รุ่นเดี่ยวกับผมนี้ ไม่ต้องใช้อะไรเลยคับ รุ่นนี้ไม่ต้องเซทJumperด้วย
      แค่ลงdriverอย่างเดี่ยวคับ

Comment

ลอง uninstall แล้วลงใหม่แล้วคับ ก็ไม่ได้ครับ ทำไงดี

Comment

ลอง ดูที่หน้า bios หรือยังครับ

Comment

set เป็นดีฟอล์หมดแล้วครับ

Comment

Working...
            X