Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาอัพแรมเราควรเลือกยี่ห้อเดิมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาอัพแรมเราควรเลือกยี่ห้อเดิมไหมครับ

ผมมี คอแซอยู่ 2 ตัวน่ะครับ จะซื้อใหม่อีกกิ๊กน่ะครับ ควรเลือกแบบไหนดีอ่ะ

ได้แบบเดิมก็ดีครับ

Comment

แบบเดิมเด๊ะ จะเสถียรกว่าใช่ไหมครับ
      ผมซื้อมาตอน 5000 ครับ(แพงอ่า) ดูตอนนี้สิ
      Corsair XMS2 1GB (2x 512MB) DDR2 800 PC-6400 RAM Retail 3,120.00 บาท
      ราคาจาก thanni ราคาลงแรงจริง แค่ 3 เดือนเอง

Comment

คนละยี่ห้อ คนละบัส ยัดใส่โลดดดด
        *ผมว่าแล้วแต่ความสามารถของเมนบอร์ดด้วย นะ*

Comment

โหย คนละทางเลยนะนั่น พอดีแถวบ้านผมหา Geil ยากอ่ะนะ จริงๆอยากได้จะตายไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            คนละยี่ห้อ คนละบัส ยัดใส่โลดดดด
            *ผมว่าแล้วแต่ความสามารถของเมนบอร์ดด้วย นะ*
            ตกลงว่าจับคู่ Apacer กับ GEIL ได้แล้วเหรอเนี่ยะ เหอะๆๆๆ....

Comment

คนละบัส ยัดได้ครับแต่มันจะวิ่งตัวที่บัสต่ำสุดเท่านั้นเอง

หรืออยากให้วิ่งเท่ากันหรือมากกว่าก็ปรับใน Bios

ดวงดีนะยัดคนละชิพคนละยี่ห้อได้ 55

Comment

เอ้อลืมคำถามนึงไปอ่ะครับ
                ตอนนี้ผมควรเพิ่มอีก 2G ให้เป็น 3GB เลยไหมครับ
                แบบว่า 2GB มันพอแล้วใช่ไหมครับ(หวังไว้ว่างั้น) เห็นรับประทาน Virtual memory ไปเป็นกิ๊กเลย แสดงว่าผมขาดไปกิ๊กนึงใช่ไหมครับ งี้เผื่อๆไวจะดีไหมฮะ

Comment

ผมใช้บอร์ด DQ6 อะ เห็นแรม 3.5G
                  ของเพื่อนใช้ P5B-VM เห็น 2.9G กว่า ๆ (ใส่ 4G เหมือนกัน)

Comment

Originally posted by dears View Post
                    ตกลงว่าจับคู่ Apacer กับ GEIL ได้แล้วเหรอเนี่ยะ เหอะๆๆๆ....
                    ครับพึ่งไปเคลมมา ดันให้บัส 667 CL5 ผมมานะ เลยเอาไปเปลี่ยนเป็นบัส 800 CL4 ซะเลย 555

Comment

เอ๋ G-skill ทำไมมีซิงค์หลายสีจังอ่ะครับ(ดูในเว็บ TK)

Comment

2GB ผมยังใช้ไม่หมดเลย

ว่างๆช่วยดู Corsair VS Kit 1G*2 ย้ำนะครับว่า Kit 1G*2 ที่ร้าน Busitek ก็ได้หรือร้าน It spirit ตรงข้ามก็ได้

รบกวนทั่นใดก็ได้ค๊าบ จะเอา 4GB เหมือนกัน หุหุ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                          เอ้อลืมคำถามนึงไปอ่ะครับ
                          ตอนนี้ผมควรเพิ่มอีก 2G ให้เป็น 3GB เลยไหมครับ
                          แบบว่า 2GB มันพอแล้วใช่ไหมครับ(หวังไว้ว่างั้น) เห็นรับประทาน Virtual memory ไปเป็นกิ๊กเลย แสดงว่าผมขาดไปกิ๊กนึงใช่ไหมครับ งี้เผื่อๆไวจะดีไหมฮะ
                          2G เหลือมากมายครับท่าน ที่ผมใส่ใช้อยู่ 4G ไม่มีอะไรหรอกตัวแรม Apacer ขายให้เพื่อนต่อไปแล้ว แต่เขายังไม่มาเอาก็เลยยืมใส่ก่อน นะ 555 เท่ๆ 4G จริงๆ กะใช้ 2G นะ (สิ้นเดือนก็ลาแรม Apacer ละ)
                          เล่นเกมส์ Company of Heroes แรมกินไป 700M scanvirus แรมกินไป 400M วินโดว์กินไป 200M
                          2G สบายๆๆ หุหุหุ

Comment

2GB ผมใช้ไม่เคยหมดจริงๆนั้นละ CPU จะเน่าซะก่อนอะสิ

Comment

หะหะ ของผมต้องเพิ่ม bitcomet IE Firefox winamp msn wireless lan antispyware alcohol โปรแกรม Defrag โปรแกรมพวก Style XP อีก และอื่นๆมากมาย

Comment

Working...
                              X