Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีDriver Sound Card Audigy SB0090 ตัวแจ็คทองมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีDriver Sound Card Audigy SB0090 ตัวแจ็คทองมั้งครับ

ปัดฝุ่นเจอมา แต่หาdriverไม่เจออ่ะครับ
    เห็นช่วงนี้เค้าฮิตกัน เลยจะเอามาลองใช้ฟังดูใหม่

จะเอา Driver แท้ แบบเดียวกับ SB live

Driver มาตรฐานใหม่ อันเดียวกับ Audigy2/Audigy4 [เฉพาะ Driver และ Audio console]

หรือ Driver Mod Audigy4 ครับ

Comment

อันไหนเจ๋งสุดครับ ^ - ^

Comment

งั้นเอา Driver อันเดียวกับ Audigy2 ไปลองก่อน

http://ccfiles.creative.com/manualdn..._2_09_0016.exe

มันจะมีแค่ส่วนของ Audio Console

ไว้คุม Bass/sax channel เสียง 5.1/4/2 / EAX / เปิดปิด CMSS 3D / Dolby digitall

จริงๆมันก็ใช้การได้ครบถ้วนแหละ

แต่มันขาดหลักๆคือ Soundfont Bank manager / Bass Enchancement [มันจะอยู่ใน Speaker setting] / ฟังก์ชั่น ตัดเสียงรบกวน [มันจะอยู่ใน Eax Advance HD Console]

นอกนี้ก็เป็นพวกโปรแกรมแถม เช่น Creative Recorder / Creative Media Source

Comment

ขอบคุณหลายๆเด้อครับ
          เรื่องซาวด์ในนี้คงไม่มีใครกินน้องbattlecruiserลงแน่ๆ ความรู้แน่นปึ๊ก

Comment

ส่วนของที่เหลือ มันซ่อนอยู่ในเวป ต้องโหลดทีละอัน

ยังไม่แน่ใจว่า เป็นโปรแกรมจริงๆ หรือแค่ตัว update

เด๋ว Audigy2 ถึงบ้านก่อน แล้วจะพาทำ

Audigy 1 มันเป็นลูกผีลูกคน เรื่อง Driver

ไม่รู้ว่าจะเป็น Live หรือเป็น Audigy

Comment

อย่าลืมชวนผมทำด้วยนะ

Comment

อยากได้เเผ่น Driver ตัวเต็มของ live Platinum 5.1 sb0060 ครับ write ให้ทีครับ

อยากได้เเผ่น Driver ตัวเต็มของ live Platinum 5.1 sb0060 ครับ write ให้ทีครับ
                เดี๋ยว write หนังไปเเลกครับ pm มาครับ

Comment

Working...
                X