Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องเกือบ24ชั่วโมง ถ้าclock เครื่องจะไปไวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องเกือบ24ชั่วโมง ถ้าclock เครื่องจะไปไวไหมครับ

ผมใช้e2140 ลากไป220 ไม่ทราบว่าเปิดเครื่องทั้งวัน ปกติโหลดบิต จะควรคล็อกดีไหมครับ หรือว่าคล็อกเวลาเล่นเกมสืพอ

คล๊อกเวลาเล่นเกม แสดงว่าขึ้นๆลงๆสินะครับ บบที่ว่านั้นแหละจะทำให้มันพังเร็วอ่ะ
    เปิดไปเลยฮะ 1000 ชม.ติดกันก็ไหวเชื่อดิ

Comment

ถ้าเสถียรจริงก็เปิดได้อ่ะคับ ถ้าแฮงก์ก็แสดงว่าไม่เสถียร เท่านั้นแล

Comment

ถ้า clock แล้วคุณลองเทสความเสถียรของ cpu ดูได้ครับ
        โดยใช้พวก orthos เทสดู ถ้าได้เกิน 1ชม.ไป ก็ถือว่าน่าไว้ใจในระดับหนึ่งแล้ว
        แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ควรสังเกตุความร้อนเวลา clock ไปด้วยนะครับว่าปกติหรือป่าว
        มันไม่ควรจะร้อนเกินเหตุมากเกินไปจากตอนปกติครับ ถ้าเรา clock ไปไม่มาก
        ขอให้โชคดีครับ

Comment

ตอนนี้ผมลากไปที่238 ได้1.9g ลากไป250 2G แล้วบุ๊ตเข้าwindoesไม่ได้
          เดี้ยวผมจะเทสorthos ดูครับ บอร์ดถูก ถ้าสเถียรที่1.9ก้ดีใจครับ

Comment

ใช้ตัวเดียวกับผมเลย..

ตอนนี้ผมลากไปที่ 375 ตัวคูณ 8 ได้ 3.0 Ghz พอดิบพอดี ม่ายมีปัญหาฮะ

อัดไฟเพิ่มนิดๆหน่อยๆ แค่ไม่ให้มันเกินมาก อุณหภูมิ 34-36 คับ

อยากอัดไป 400 กว่าเหมือนคนอื่นแต่ทำไม่ได้ สงสัยเป็นเพราะใช้แรม 667 มั้ง

Comment

ผมไม่รู้เรื่องเลยอะพี่ๆพูดมากันผมงง

Comment

Working...
              X